Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ด่วนๆ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ด่วนๆ มีรูป

ตั้งเปลี่ยน ฟรอน เป็นภาษาไทยไม่ได้ครับ กดตัวเปลี่ยนแบบปกติไม่ได้ ไม่มีให้เลือกครับ ทามไงดี
    มันไม่มีให้เลือกครับ

ไม่ยาก ไม่ยาก อันดับแรกเช็คดูก่อนว่าคุณเลือกภาษาไทยครบทั้ง3หน้าหรือเปล่า....

Comment

จะยากถ้าแผ่นที่ลงไม่ซับพอร์ตภาษาไทย.

Comment

ก็กดleft alt+shiftก็ได้นิ
        ผมชินแล้วเหอๆ

Comment

ถูกต้องครับเปลี่ยนเป็น Thai Thailand ให้ครบครับ รีเครื่อง 1 ที รับรองได้ชัวร์

Comment

การตั้งค่าให้ใช้ปุ่ม Grave Accent ( ` ) สำหรับเปลี่ยนสลับภาษาใน Windows XP
            http://www.com-th.net/windowsxp/?xpsetthai

Comment

ถ้าเป็นวินโดวส์แปลง บางทีตั้งไม่ได้เลยนะครับ

Comment

ลองดูว่าติดตั้งภาษาไทยยัง

Comment

Working...
                X