Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนเป็น vista แต่มีปัญหาคาใจอ่ะครับว่าควรเปลียนดีป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยนเป็น vista แต่มีปัญหาคาใจอ่ะครับว่าควรเปลียนดีป่าว

พอดี ใช้ s41 อยู่อะครับ ซื้อมาเค้าใส่ xp มาให้อะ พอดีไปเห็นตามร้านมาดู vista แล้วมันน่าใช้ดี
    พอได้คุยกับเพื่อน มันบอกว่าใช้vista แล้วเวลาเล่นเน็ตมันจะตรวจเจอว่าเราใช้ ก็อปอ่ะแล้วมันจะล็อก
    เครื่องเราอ่ะ
    ยังไงก็อยากให้ผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจด้วย เพราะผมเล่นเน็ตทุกวันนะครับ หรือลงทุนซื้อของแท้ดี(แพง)
    และก็ มันมีข้อเสียยังไงบ้าง ควรเปลี่ยนดีรึเปล่าครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมเห็นเค้าใช้ตัว Ultimate กันล้นเมืองมะเหนเปนไร

Comment

ไม่โดนจับว่าเปนของปลอมหรอกครับ ผมใช้อยู่เครื่องต่อเนตตลอด ยางมะจับเลย ชอบวิสต้าอะ มัน วื๊บๆ วื๊บๆ

Comment

คอนเฟิร์ม ไม่โดนจับ แถมยังใจดีอัพเดทให้อีกต่างหาก หุหุ

Comment

ใช้ของก๊อบไม่โดนจับครับ

แต่การที่เราใช้ของแท้ก็ถือเป็นเรื่องที่น่ากระทำครับ

Comment

Originally posted by mnssp04 View Post
            คอนเฟิร์ม ไม่โดนจับ แถมยังใจดีอัพเดทให้อีกต่างหาก หุหุ
            เห็นด้วยค๊าบ ใจดีเจงๆ

Comment

ผมเคยใช้นะ ขึ้นอยู่กับวิทยายุทธ์ของคุณล่ะครับ ว่าจะโดนจับว่าใช้ของปลอมหรือไม่
              เรื่องดีกว่าXPไหม..ถ้าใช้งานทั้วไปผมว่ายังสู้XPไม่ได้ครับ แถมยังกินเสปกมากกว่าเยอะด้วย(กินแรมอย่างแรง) แต่ถ้าอยากได้หน้าจอสวยๆก็OKครับ

Comment

ได้ยินมาว่าถ้าใช้ของก็อป(product key ของเก๊)แล้วไป update ทางเว็ปจะโดน blacklist แล้วจะ update ไรไม่ได้อีก
                อยากใช้ก็ต้องหาแผ่นก็อปดีๆหน่อย ถามเค้าว่า update ได้รึเปล่า (ผมก็ใช้ ultimate เก๊อยู่ แต่ update ได้ ให้ที่ร้านเมาส์พันธ์ทิพย์ลงให้ เค้าบอกไปจิ๊กมาจาก Dell )

Comment

ตัวเดียวกันเลย ผมก็ของ Dell หุหุ แต่ผมโหลดมา

Comment

ของผม XP ในคราบ VISTA

Comment

Vista มันเสียอยู่แค่สองอย่างอ่ะ ที่ memory กับ UAC จะใช้ก็ขอบอกเลยว่าลงเส็ดแล้วก็ไปปิดมันซะ ไม่งั้นก็ไปหา TweakUAC มาใช้ ส่วน memory มันเปนเพราะ vista มันจะไปดึงแรมมาให้การ์ดจอตั้งแต่แรกมันเลยกินแรมไปเยอะอันนี้ก็แก้ได้ถ้าปิด Aero

Comment

s41 เหมือนกัน ลง 2 os ซะก้อหมดเรื่อง ทำอยู่

Comment

Originally posted by mnssp04 View Post
                          ตามนั้นคับ....

Comment

ผมก้ปกติครับ แต่อยากบอกอย่างนึงที่ชอบตอนลง vista แล้วก้คือ (อันนี้ของผมที่ใช้ s41-322 นะคับ) คือที่เกี่ยวข้องกับNetwork มันรู้สึกว่าจะเสถียรกว่าตอนใช้ xp ในวงแลนก็ไวขึ้นคับ แล้วก้พวกเกมส์ต่างๆรู้สึกว่าละลื่นกว่าตอนลง xp คับตามที่ผมทดสอบสลับกับตอนใช้xpนะคับ อันนี้นานาจิตตังคับบอกให้ทราบเฉยๆ^^

Comment

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ตัดสินใจแล้วจะเปลี่ยนไปใช้ vista
                              อืม...หรือทำ 2 os ดีครับ ทำยังไงอ่ะ ยากรึเปล่า หรือลงตัวเดียวเลยจะดีกว่่าครับ

Comment

Working...
                              X