Announcement

Collapse
No announcement yet.

VISTA แสดงรูปภาพเล็กๆ ใน Folder รูป ทำยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VISTA แสดงรูปภาพเล็กๆ ใน Folder รูป ทำยังไงเหรอครับ

ใน XP มันมีอ่ะครับ
    แต่ใน VISTA ผมหาไม่เจอเลยครับ
    เข้าไปที่ View แล้วมันไม่มีอ่าครับ

ลองทำตามรูป

คลิกขวาที่พิ้นที่ว่าง แล้วเลือกตามรูป

Comment

หรือจะเรียกคลาสสิคเมนูขึ้นมา ก็ทำตามรูปครับ

ติ๊กเลือกในกรอบ

Last edited by meo95; 18 Feb 2008, 22:57:08.

Comment

ความลับหน้าใส กด Ctrl ค้างแล้ว scroll เมาส์ขึ้นลงครับ

จะเป็นการเปลี่ยนขนาดของ view ใช้ได้ทั้งใน Word, Excel, Internet Explorer ถ้ากด Ctrl ค้างแล้ว scroll เมาส์ จะทำให้ปรับตัวอักษรเล็กใหญ่ได้ครับ
        Last edited by beersonic; 19 Feb 2008, 08:18:13.

Comment

คือรูปมันไม่ขึ้นเลยอ่ะครับพี่

มันเปงงี้อ่า

เวลาให้ใหญ่มันก็ใหญ่ขึ้น เวลาให้เล็กมันก็เล็กลง แต่ไหง ไม่โชว์รูปอ่าครับ

Windows Vista ร้านเขาลงให้ครับ ซื้อที่ IC-CITY สาขา แอร์พอทพลาซ่า เชียงใหม่
          Attached Files

Comment

ขอบคุณพี่ทุกคนเลยครับ
            ผมทำได้แล้ว

ไปเปิดใน Folder Option
            แล้วเจอช่อง ในวงแดงมันติ๊กไว้ พอปลดออกรูปก็มาแล้วครับ
            งง มาตั้งหลายวัน อิอิ
            Attached Files

Comment

Working...
            X