Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดก็ตัดสินใจซื้อล่ะครับ8600GT แต่ยังเลือกไม่ได้ระว***ง 2 ยี่ห้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดก็ตัดสินใจซื้อล่ะครับ8600GT แต่ยังเลือกไม่ได้ระว***ง 2 ยี่ห้อครับ

ตอนนี้จะเอา 8600GT ล่ะครับแต่ยังเลือกไม่ได้ครับมี2ยี่ห้อที่เล็งไว้แล้วคือ

ASUS 8600GT DDR3 เอารู่นธรรมดาตามมาตรฐาน
    XFX 8600GT DDR3 เอารุ่นธรรมดาตามมาตรฐาน

ไม่ทราบว่าจะเล่นยี่ห้อไหนดีครับพอดีพี่ผม(อีกแว้ว)คือพี่ผมรู้จักกับคนขายและเค้าเป็นตัวแทนการจำหน่ายแต่เค้าจะขายแต่ของ ASUS จะไม่มียี่ห้ออื่นเลยครับแต่ถ้าซื้อแล้วคงได้ราคาไม่แพงล่ะมั้ง
    คำถามที่ถาม
    1.จะเล่นยี่ห้อไหนดีระหว่าง ASUSกับ XFX
    2.ช่วยดูทีว่า Spec ยังงี้จะรองรับ PSU ATX 400W ที่ติดมากับเคสได้รึเปล่าครับเอาแบบ Fullload
    pentium d 890 2.80Ghz
    Ram RC 512*2 1GB
    DVD RW
    Haddisk 40GB 1ตัว
    Main board P5VD2-X
    3.ถ้าสมมุติมันพอแล้วผมจะ OC เพิ่มไปอีกนิดจะได้รึเปล่าเพราะ Core/mem เดิมๆมันน้อยง่ะจะเพิ่มนิดนึงให้พองาม
    4.ถ้าสมมุติมันไม่พอจะเอา Delux 450W หรือไม่ก็ 500W มานี่จะได้เปล่า(รวม OC VGA แล้วนะ)
    5.ผมมีเงินอยู่ 2000+1000ขายการ์ดทิ้งก็ได้ราวๆ 3000 ให้แม่ออกอีกประมาณ 700-800(ถ้าไม่รวมเปลี่ยน PSU เป็น Delux) แต่ถ้าต้องเปลี่ยน PSU เป็น Delux แม่ก็ออกเงินประมาณ 2000 อย่างมากซึ่งผมไม่อยากให้แม่เสียเงินมากถ้ายังไงช่วยตอบด้วยนะครับจะขอบพระคุณมากๆครับ

ปล.ผมเปิดเล่นวันนึงก็ประมาณ 10โมงเช้า-2ทุ่มไม่ก็ 4 ทุ่มนะครับ

XFXดีกว่าครับผมใช้มาตลอด ตั้งแต่ Series7 มา 8600 8800 ทน สวยดุ

OC ได้อยู่แล้วRivaTuner มีให้ใช้

ส่วนPSU Delux 500Wก็okนะ แต่ถ้าจะแนะนำควรใช้Power wattเต็มหนะ พวกEnermax 460W ราคาอยู่ๆราวๆ2000นิสๆ พวกนี้จ่ายไฟนิ่ง เต็ม ดีจิง ใช้ในระยะยาวจะดีกว่าพวกDeluxอยู่หลายขุมเลย
    Last edited by Gigadark; 1 Apr 2008, 02:08:07.

Comment

galaxy 8600GT oc ราคาเท่ากัน แต่ได้ oc

Comment

ขอบคุณมากนะครับยังไงผมขอตัวนอนก่อนล่ะไม่ไหวแล้วส่วน PSU ผมคงเพิ่มเงินอีก 2000 ไม่ไหวหรอกครับเพราะ Haddisk มันถึกครับหมดประกันแล้วมั้งใช้มาตั้งแต่ปี 2005ไม่ก็ 2006 นี่แหละและดูๆแล้วพวกวัตท์เทียมนี่ Delux น่าจะดูดีสุดล่ะครับแต่ผมเห็นบางตัวก็มีวัตท์แท้ทั้งๆที่มันรุ่นเดียวกันเลยแต่สีของตัว PSU มันจะไม่เหมือนคือไอของแท้นี่มันจะเห็นเป็นเงา สวยทนทานมากและสติ๊กเกอร์ที่แปะมันจะเป็นสีดำด้วยแต่ของปลอมส่วนใหญ่มันสีเขียวนิครับ

ปล.ผมง่วงมากถ้าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยรั่วแล้วครับบายนอนก่อนนะครับใครมีความคิดเห็นดีๆอีกก็เสนอมาเลยครับ

Comment

ลองของคนจนไหมพี่ปาก

Comment

XFX

Comment

xfx อีกเสียงครับ...ลากกระจาย............

Comment

ตามสะดวกครับหุๆ สำหรับผมซื้อ 8600GT ตอนนี้ไม่คุ้มอย่างแรง เท่าที่เคย OC VGA นะ มันแรงขึ้นไม่กี่ FPS เวลาเล่นเกมเกมไหนกระตุกมันก็กระตุกเหมือนเดิม

Comment

ไมไม่คุ้มอ่าครับ

Comment

รอดูเดือนหน้าครับตอนนี้ราคา 8600GT มันไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่ เดี๋ยวมี clearance อีก
                    ถ้าจะเล่นจริงคงแนะนำมือ2ดีกว่าครับ
                    เพราะ 9600GT เริ่มลดราคาลงด้วยสิ พี่ปาร์คเหลือ 5800 ละ
                    XFX GF 8600GT มือหนึ่งยังราคา 3พันปลายๆอยู่เลย
                    เป็นไปได้หามือ2น่าจะคุ้มกว่านะครับเพราะเงินที่เหลือเอาไปซื้อ Power supply ได้แถมไม่ต้องมากังวลว่าที่ซื้อน่ะมันจะราคาร่วงไปอีกเท่าไหร่
                    ปล.9600GT ประสิทธิภาพสูสี 8800GTS(G80) 640MB นะครับ
                    เห็นราคา XFX GF8600GT XXX Zalman USD4 4790 บาทแล้วอยากให้หันไปเล่น MSI 8800GTS 320MB 5290 บาทแพงกว่า 500 แต่ความแรงคนละเรื่องเลย
                    Last edited by Khow; 1 Apr 2008, 07:51:40.

Comment

งืมๆ เซงนิดๆ

Comment

9600GT ผมงบไม่พอหรอกแพงไปนิสไว้กะจะถอยอีก 2 เดือนหน้าครับผมเอาพอเล่นได้ปรับ Medium ไม่ได้ต้องการภาพสวยเวอร์ไรมากหรอกคือตอนนี้งบมันจำกัดพอสมควรเพราะแม่ใช้เงินปลูกบ้านและต้องตัดเน็ตผมเลยจะถอยการ์ดจอมาเล่นเกมส์กล่องไประหว่างไม่มีเน็ต

ปล.พี่ผมบอกมือ 2 มันไม่ค่อยคุ้มราคา 2900-3000อ่ะมือ 1 เหลือ 3700-3900 พี่เลยบอกถอยมือ 1 ดีกว่าประกันเต็มหน่วยด้วยผมเลยเออก็จริงเพิ่มเงินอีกสักติ๊ดก็ได้ล่ะ

Comment

เพิ่ม 900 นี่ได้ supply เลยนะครับ 700-900 นี่ได้ supply ใหม่1ตัว delux ด้วย
                          ส่วน XFX มือ2 ก็ไม่ได้น่าเกลียดนะครับประกัน ARC เหมือนกันเวลาไปเคลมก็เหมือนกัน (เชื่อเหอะไม่มีใครทนใช้ 8600GT ครบ3ปีหรอก ถึงประกัน 2ปีกว่าก็ยังคุ้มนะรับ)
                          อย่าลืมว่าต้องไปซื้อ Power supply ด้วยนะครับ
                          3700+900=4600 บาท (แล้วถ้าจะรออีก2เดือนไปสอย 9600 ราคาขายทิ้งพอๆกับขายตัวมือ2ทิ้ง) ถ้าซื้อแค่พอใช้ก่อนมือ2ไม่น่าเกลียดหรอกครับ
                          อย่าเพิ่งคิดแต่ราคาการ์ด pureๆ ครับถ้าใช้มือ2ก็ไม่ต้องกวนแม่มากถูกมั้ยครับ

Comment

Asus HD3650TOP 2830 บาท + PSU เดิม + แรม 1GBx2 667 1300 บาท (ขายแรมเดิม)

Comment

ทั้ง XFX และ Asus มันก็ดีพอกัน ใช้ได้ไม่แตกต่างกัน จะเลือกตัวไหนก้ได้ครับ (แต่ให้ดี เล่นตัวราคาไม่แพงประหยัดตังเราก้ดีครับ)
                              ส่วน PSU น่าจะพอนะครับ ลองใส่ดูก่อนก้ได้ครับ แต่มันไม่พอ เกิดดับ วูบ ยังไงก็ค่อยเปลี่ยนได้ครับ สัก450w Dtech 400-500 บาทก็เอาอยู่สบายๆแล้วครับ

Comment

Working...
                              X