Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซอฟแวร์ nVIDIA กับ ATI อันไหนใช้ง่ายกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซอฟแวร์ nVIDIA กับ ATI อันไหนใช้ง่ายกว่า

ในเรื่อง

overclock
    และก็เรื่องอื่นๆ

จากที่ เคยใช้ มาทั้ง 2 ค่ายนะครับ ชอบค่ายแดง มากกว่า เพราะมี รูป ปลากลอบ เวลา จะปรับค่าอ่ะไร เช่น aax2

Comment

คนเดียวกันกับ ที่มีงบ 400,000.- ป่าวเนี่ย ?

Comment

เท่าที่ผมใช้มาทั้ง 2 ค่าย

(6200TC, 8800GTS------x300, x1550)

ผมว่า Control ของ Nvidia ดีกว่าครับ ใช้งานสะดวกกว่า (ยิ่งแบบ Classic ยิ่งแจ๋วกว่าตัวใหม่เยอะ)
        และ Nvidia ที่ผมเคยใช้มันจะแสดงอุณหภูมิครบ (แต่ X1550 ไม่แสดง )

และก็ Core Mem ของ X1550 ก็ไม่สถิตใน Rivatuner 2.07 เหมือนเดิม

ถ้าเรื่องไดร์เวอร์ต้องยกให้ทางฝั่ง Nvidia ครับ ปัญหาน้อยกว่า ไม่ต้องเปลี่ยนสับไปสับมา ไม่เหมาะกับผู้หน้าใหม่เลย

ปล.อยากเห็น ATI ย้ายค้ายมาจับมือกับ Nvidia จริงๆ แต่คงเป็นไปได้ยากถึงยากมากๆ
        ปล2.คงเพราะการตลาดอีกนั้นแหล่ะ
        ปล3.เมื่อไหร่ S3 จะมาซักที
        ปล4.เหนื่อย

Comment

ATI ย้ายมาจับมือ nVidia รวมกันผูกขาดราคาการ์ดจอครับ >< กลัวอย่างแรงครับ

Comment

Working...
          X