Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่องการลง MacOSX[Leopard] ใน PC ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่องการลง MacOSX[Leopard] ใน PC ครับ

คือว่าผมมี PC อยู่เครื่องนึงซึ่งมันใกล้จะพังแล้วเครื่องนี้ผมชอบใช้ทดสอบลงนู่นลงนี้อยู่บ่อยๆครับ แล้วคราวนี้ผมอยากจะลองลง MacOSX[Leopard] ดูครับไม่ทราบว่าสเป็คแบบนี้พอจะลงได้ไหมครับ

CPU: Pentium4 2.8GHz
    Ram: 1GB
    HDD: 80GB
    การ์ดจอ: Nvidia Geforce FX 5500 256MB

แล้วผมก็อยากจะถามอีกอย่างนึงว่า เม้าส์กับคีย์บอร์ด ใช้ของอะไรก็ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ถ้ามีคำสั่ง SSE2 SSE3 ลองใช้cpuzเช็คดูถ้ามีก็ลงได้เลยครับ ramต้องมากว่า2gb แต่ถ้า1gbก็ใช้ได้แต่ช้า ส่วนเม้าส์กับคีย์บอร์ด ขอเป็นusbดีกว่าครับ ถ้า คีย์บอร์ด ยังเป็น ps2 อยู่ก็ใช้ได้ครับแต่เวลาเปิดเครื่องต้องถอดออกก่อนแล้วเสียบใหม่ครับถึงกดได้ ส่วนlanจำเป็นมากครับ ต้องลองเข้าในบอดmacดูครับเกี่ยวกับวิธีการลง

Comment

Working...
    X