Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดไม่ตกเลย เอาตัวไหนดีครับ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดไม่ตกเลย เอาตัวไหนดีครับ ช่วยด้วยครับ

ดู sink อยู่ คือ
    arctic cooling freezer 64 pro
    scythe ninja plus
    asus silent square pro
    ตัวไหนดีกว่าครับ ใช้กับ athlon x2 4200 mobo dfi lanparty
    sink เดิม idle 46 full load 64 ถอดมาทาซิลิโคนหลายรอบแล้วทั้งทาแบบบางหรือหนาก็เหมือนเดิมครับ กลุ้มใจมากเลยทำไมมันร้อนอย่างนี้ ขนาดยังไม่ oc เลย
    ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

ส่วนตัวผมชอบ asus นะครับ แต่ถ้ามีเงินหน่อยก็ zalman 9700เลยครับ ผมเพิ่งซื้อมา จาก อุณหภูมิ 55-62 ลดมาเหลือ แค่38-41 เท่านั้น

Comment

HR-01

Comment

arctic cooling freezer 64 pro - 1390 ฿ คุ้ม ชั้น 4 1000 ทิป

ถูกดีครับ แต่เย็นไม่เย็นต้องลองดูครับ

ผมใช้ arctic cooling freezer 7 pro อยู่ครับ
        จาก ซิงค์เดิม ๆ 45-55 ไม่คล๊อก (ถ้า O/C ยิ่งไปใหญ่เลย)
        ลดหวบ ๆๆๆ เหลือเท่านี้ครับ 30-35 หุหุหุ

Comment

ของท่าน TWK เย็นดีจังครับ
          ผมเดินดูที่ zeer เห็นแต่ freezer 7 และ 64 ไม่มี 64 pro ที่ใส่ am2 ได้
          ส่วน ninja มีคนสอยไปแล้วที่ hibase สงสัยต้องเอา silent square แหงๆ
          ไม่ว่างไปพันทิบเลย เซ็งครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

ทำไมอุณหภูมิเมนบอร์ดสูงจังเลยครับ ของผมพอใส่ ซิ้งตัวใหม่ไปอุณหภูมิเมนบอร์ดก็ลดลงนะครับ
            เมนบอร์จากเดิม 55-60 ลดเหลือ 34 cpu จาก 50-55 ลดเหลือ 38-41 ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์นะครับบ้านผมค่อนข้างร้อนหน่อย(ซิ้งผม 9700)

Comment

Originally posted by กาป๋อง View Post
              ทำไมอุณหภูมิเมนบอร์ดสูงจังเลยครับ ของผมพอใส่ ซิ้งตัวใหม่ไปอุณหภูมิเมนบอร์ดก็ลดลงนะครับ
              เมนบอร์จากเดิม 55-60 ลดเหลือ 34 cpu จาก 50-55 ลดเหลือ 38-41 ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์นะครับบ้านผมค่อนข้างร้อนหน่อย(ซิ้งผม 9700)
              ครับท่าน ห้องไม่ได้เปิดแอร์ครับ แต่ ถ้าเปิดแอร์ CPU 26-30 ครับ full 40-50 เหมือนกันครับ
              ผมก็สงสัยอยู่ครับ ว่าทำไม่ ชิป INTEL 945 G มันร้อนจัง
              แต่ก่อนผมใช้ ASUS P5VDC-X ชิป VIA เมนบอร์ด 40-45 เองนะ (มันลากไม่ไป ได้ 3.3 เอง)
              เปลี่ยนมาเป็น ASUS P5L-MX 945G (ลากกระจาย 3.75 แล้วครับตอนี้ 250*15 )
              ชิปเซต ร้อนมากเลย ลองจับซิงค์ชิปเซต มือพองเลย
              กำลังดู ซิงค์ชิปเซต ตัวนี้อยูครับ เห็นบอกว่า ลดอุณภูมิ 5 องศา นะ 290 ฿ เอง
              จะลองซื้อมาเปลี่ยนดูครับ ไม่รู้จะติดแรมรึปาว ถ้าติดคงต้องตัดนิดหน่อย ละ
              วันจันทร์ พาเพื่อนไป ซื้อคอม ฯ พอดี ท่านใดฝากดูราคาอะไร บอกได้ครับ เดี๋ยวจดมาให้

http://unlimitpc.com/modules.php?nam...owpage&pid=256

Comment

ร้อนมากๆเอา HR-05 ไปเลยครับ สั่งที่ jedi

ไม่ถึง 1000 บาท

Comment

Originally posted by Apest View Post
                  ร้อนมากๆเอา HR-05 ไปเลยครับ สั่งที่ jedi

ไม่ถึง 1000 บาท

แล้ว HR-05 เป้นยังไงครับ มีรูป ปาวครับ
                  พรุ่งนี ผม ไป 1000 ทิป พาเพื่อนไปซื้อคอมใหม่ พอดีครับ
                  จะได้ถอยใหม่เลยครับ ชิปเซตจะทอดไข่สุกแล้วมั่งครับเนี้ย

Comment

ไปถอยมาแล้วครับ silent square pro 1800 บาทครับ
                    หวังว่าคงเย็นดีนะ

Comment

Originally posted by กาป๋อง View Post
                      ส่วนตัวผมชอบ asus นะครับ แต่ถ้ามีเงินหน่อยก็ zalman 9700เลยครับ ผมเพิ่งซื้อมา จาก อุณหภูมิ 55-62 ลดมาเหลือ แค่38-41 เท่านั้น
                      ลดได้เยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ
                      เกือบ 20 c เลยเนะ

Comment

Originally posted by Ruin View Post
                        ลดได้เยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ
                        เกือบ 20 c เลยเนะ
                        ครับ อีกอย่างอาจเป็นเพราะการจัด case ใหม่ ทางลมก็ดีขึ้นมั้งครับเพราะว่าผมต้องจัด สายไฟใหม่ เนื่องจาก sinkใหญ่ ต้องจัดดีดีขนาดพัดลมผาข้างยังต้องเอาไปใว้ด้านนอกเลย case ใสอะครับ

Comment

ขอยืมกระทู้นะครับ ต่อจากเมื่ิอวาน ซื้อมาแล้วพึ่งใส่ครับ 290 ฿
                          NBF47 (ซิงค์ชิปเซต)
                          มันลดลง 5-8 องศา ครับ ลากไปที่ 3.8 (255*15) ผ่านละ

Comment

ทะลุ 3.8 ไปแล้ว น่าจะอัดต่อได้ 4.0 นะ

Comment

Originally posted by pvp View Post
                              ทะลุ 3.8 ไปแล้ว น่าจะอัดต่อได้ 4.0 นะ
                              ใจเย็นๆ แรมตัวหนึ่งไม่มีประกันนะ
                              งั้นยืมแรมมาลาก ซัก บัส 270 หน่อยดิ

Comment

Working...
                              X