Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำอย่างไรดีกับเจ้า E4300 ที่ราคา 6,860 บาทไทย~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำอย่างไรดีกับเจ้า E4300 ที่ราคา 6,860 บาทไทย~

C2D E4300 FSB 800 / L2 = 2 MB./ 65 nm Support vPro/ViiT/VT/EIST [WPG] 3-Y = 6,860 Bath

เดิมๆ E6300เร็วกว่าหน่อย แต่ถ้า o/c แข่งกันแล้วเป็นอย่างไรกันบ้าง ยังไม่ทราบครับ

บริโภคพลังงานน้อยลงไปอีกนิด

กับ bus 800 ผมว่าต้องรอทดสอบแล้วครับว่าใครลากได้ไกลกว่ากัน

เครดิตpic : ฅนไท. (thai.man)

Ps..ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ว่าจะซื้อ E6300 แต่รอดูสถานะการณ์ E4300 ก่อนครับ

- เพื่อนๆว่ายังไงบ้างก็ช่วยๆออกความคิดเห็นกันเลยครับ แต่คนบอกว่า E6300 o/c ได้ไกลกว่าครับ
    Last edited by l2ossi; 11 Jan 2007, 12:02:21.

ตอนแรกนึกว่าจะ 5 ปลายๆ --"
    สำหรับผม รอไปเรื่อยๆ(เพราะยังไม่เห็นความจำเป็นต้องอัพ)
    รอ E4400 กับพวก E6320, E6420 ออกมาก่อนดีกว่า

ราคาน่าจะลดอีกเยอะถ้าไม่เจอปั่นราคา
    เปิดตัวราคานี้ยุ่งเลย แต่ไม่แน่เดี๋ยวก็คงลดเพราะนี่เป็นแค่ช่วงเริ่มเข้ามา ยังไม่เยอะ

ถ้ามีขายหลายๆ ที่น่าจะลดกว่านี้

Comment

ผมก็ซื้อ AMD อยู่ดี 55

Comment

ตอนนี้ e6300 ราคาเท่าไหร่ครับ แพงกว่า e4300 เท่าไหร่
        e4300 ไม่ได้ถูกอย่างที่คิด

Comment

ก็ไม่ต้องไปซื้อแม่งดิ ไร้สาระ ปล่อยให้มานแพงไป

Comment

รอไปก่อนยาวๆเลยครับ จนกว่า Vista เป็นมาตรฐานนั่นแหละ ผมถึงอัพเครื่อง

Comment

ตอนนี้ E6300 ขายกันที่ประมาณ7300บาท....แพงกว่าเมื่อปีที่แล้วอีก????
              ทั้งๆที่ค่าเงินบาทก็แข็งขึ้นอย่างมาก

สงสัยตั้งใจดึงราคา E6300 ขึ้นมาเพื่อให้ E4300 ขายได้แพงๆ...ฟันกำไรกันบานเบอะ

Comment

ผมว่ามีแนวโน้มจะลากได้เยอะกว่าเดิมนะครับ ตัวคูณมันเยอะกว่า

Comment

สุดท้าย heatsink มันก็รับใหวแค่ 3.4-3.6

ที่ความเร็วเท่ากัน bus สูงกว่าย่อมแรงกว่า

แต่แรมท่านต้องไปถึงด้วย

* การเล่น bus สูง ทรมานบอร์ด

Comment

มันแพงกว่าที่คาดไว้อีกแหนะ

Comment

ร้านค้าสงสัยพากันอ่านทาง ดักรอคอคล็อคกันไว้แย้ว อิอิ

Comment

ทำใจ - -

Comment

คุณภาพพอๆกันแต่กินไฟต่างกันเยอะเหมือนกานแฮะ

Comment

Working...
                          X