Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่องการลง Crysis Warhead แผ่นแท้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่องการลง Crysis Warhead แผ่นแท้ครับ

ขอโทษนะครับ ที่ผมมาถามอะไรแบบนี้ อาจจะเป็นคำถามโง่ๆ แต่ผมโง่เรื่องนี้ จริงๆ นะครับ

คือผมไม่เข้าใจเรื่องเกี่ยวกับ สิทธิการลงเกมส์ Crysis Warhead ของ EA น่ะครับ

คือผมมีแผ่นแท้อยู่ ชุดนึง นะครับ

เห็นบางคนบอกว่า ลงเล่นได้ทีละ 3 เครื่อง (1 ชุด 3 เครื่อง)

แล้วถ้าลงเครื่องที่ 4 แล้ว จะเป็น ยังไงบ้างครับ

บางคนบอกว่า อยากจะลงเครื่อง ที่ 4 ได้ ต้องยืนยันการเพิกถอนสิทธิ์ ผ่าน ทาง Internet โดยให้เครื่องใดเครื่องนึง จาก 3 เครื่องที่ลงเกมส์ไว้แล้ว เพิกถอนสิทธิ์ ถึงจะลง เครื่อง ที่ 4 ได้ คือต้องทำแบบนี้เลย ใช่มั๊ยครับ ?

แล้วสมมุติว่า ถ้าเครื่องผมมี Virus หรืออาจจะ Boot เข้า Windows ไม่ได้ ต้อง Format แล้วลง Windows ใหม่ อย่างนี้ จะเกิดปัญหาอะไร ขึ้นมารึป่าว ครับ อย่าง สมมุติว่า ลง Windows ใหม่เสร็จแล้ว แล้วลงเกมส์ใหม่ อย่างนี้จะมีปัญหาอะไร รึป่าวครับ

คือตอนลงเกมส์นี้ ตอนที่ลงเกมส์ ต้องต่อ Internet เพื่อโหลดไฟล์ อะไร สักอย่างมา เพื่อที่จะทำให้เล่นเกมสืได้โดยที่ไม้ต้องใช้แผ่นเล่นน่ะครับ ก็คือ งง ตรงนี้ หลายๆ อย่าง น่ะครับ

ยังไง ช่วยรบกวน อธิบาย เรื่อง พวกนี้ให้ผมเข้าใจ ทีนะครับ

รบกวนจริงๆ ครับ ขอบคุณ ครับ
Working...
X