Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU อุณหภูมิ 60C' ของ AMD ปกติหรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU อุณหภูมิ 60C' ของ AMD ปกติหรือปล่าวครับ

ก็คือพอประกอบเครื่อง จัดแจงลงวินโดว์ไรเรียบร้อย

ก็ไปเชคอุณหภูมิที่ไบออส ... ซีพียู มันร้อนถึง 59 - 61 องศา ทั้งๆที่ตัวพัดลมเดิมๆมันมีซิลิโคนมาให้อยู่แล้ว ไม่ได้ทาเพิ่ม
    ทำไมมันร้อนขนาดนี้

AMD athlonx2 3800+ อ่ะครับ

เมนบอร์ด ยังแค่ 41 องศา

ปล.ช่วยแนะนำทีนะ ขอบคุณครับ
    Last edited by Midnight212; 12 Apr 2007, 14:11:49.

ใช้ cpu ตัวใหนอยู่ล่ะครับ
    ถ้าร้อนขนาดนี้เป็นพวก atlon atlonXP barton
    ก็คงไม่แปลก แต่ถ้าเป็นพวก atlon64 sempron64 อะไรพวกนี้ก็น่าใจหายคับ
    ผมใช้ alon64 3000+@2.0Ghz เต็มที่ก็ไม่เกิน50คับ zink เดิมๆ ไม่มีแอร์
    ถ้ารุ้นสูงกว่านี้ก็ไม่รู้้เหมือนกันเพราะไม่เคยใช้อ่ะ

Comment

ร้อนไปสำหรับ AMD

Comment

เด๋วว่าจะลองถอด แล้วใส่ใหม่

Comment

แล้วทำยังไงให้หายร้อนอ่ะ

Comment

อาจจะเป็นที่ sensor ของบอร์ดมันเพี้ยนก็ได้ครับ เพราะมันร้อนไปสำหรับ AMD รุ่นใหม่ๆนะผมว่า

Comment

... ดันไว้ ...

Comment

ของผม 45 C. เอง คล๊อกไป 2.3

Comment

AMD รุ่นใหม่ๆ ไม่น่าจะร้อนแล้วครับ

Comment

ตอนนี้มันยังไม่ลด เพราะว่าถอดพัดลมไม่ออก เซงเป็ด

มันมีวิธีถอดไหมเนี่ย เด๋วจะหักซะก่อน

จะเป็นที่ต่อสายไรผิดป่าว อ่า T-T

Comment

แง่ว ถอดพัดลมดีๆนะ ขาหักเอาได้ง่ายๆ

Comment

ของผม sempron3000+ ไปที่ 2.26 ซิงค์เดิม 40-45 องศา อุณภูมิภายนอกประมาณ 32 องศา

Comment

ของผม ATHLON 64 3200+@2.6 ที่1.5V full load แค่44-46เอง ไม่มีแอร์ อากาศในเคสถ่ายเทดีหรือเปล่าครับ จัดระเบียบสายไฟภายใน จัดทิศทางการไหลของอากาศภายในดูก่อนครับ ยังไม่ต้องเสียเงิน

Comment

Originally posted by Midnight212 View Post
                            ตอนนี้มันยังไม่ลด เพราะว่าถอดพัดลมไม่ออก เซงเป็ด

มันมีวิธีถอดไหมเนี่ย เด๋วจะหักซะก่อน

จะเป็นที่ต่อสายไรผิดป่าว อ่า T-T
                            ดูที่ คู่มือ board สิครับมีวิธีอยู่และก็ที่เวป amd นะ

Comment

x2 มันร้อนครับผมใช้ .65n ยังเปิดมา 44 แล้วอ่ะ

oc ไปก็ 50+ ครับซิงค์เดิมอ่ะ

Comment

Working...
                              X