Announcement

Collapse
No announcement yet.

1.7 กับ 1.6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1.7 กับ 1.6

มีข้อสงสัยต้องการอยากจะสอบถามเซียนโน๊ตบุคหน่อยครับ

คือไปเจอโน๊ตบุคของ compaq มาสองตัว เสปคอื่นๆ โดยรวมไม่ต่างกันมาก แต่มาสะดุดตรงนี้

เครื่องแรก CPU Intel core2duo 1.7 ram 512 mb แพงกว่าเครื่องล่างหมื่นเศษๆ

เครื่องสอง CPU Intel core2duo 1.6 ram 2 Gb

ราคาต่างกันหมื่นเศษๆ

ที่แรกก็ว่า เครื่องแรกถ้าจะดีเพราะ CPU มันแรงกว่าเครื่องที่สอง แถมราคาแพงกว่า

แต่อยการู้ว่าเครื่องที่สองมันจะคุ้มค่ากว่ามั้ยครับ เพระผมใช้เขียน โปรแกรมพวก Java c/c++ แล้วก็เล่นเกมส์อีกนิดหน่อย พวกเกมส์ออนไลน์ อะไรประมาณนั้น ขอความเห็นหน่อยครับว่าเครื่องไหนดีกว่า กัน

อีกอย่างเครื่องไหนน่าจะแรงและเร็วกว่ากัน

ขอบคุณครับที่มาช่วยตอบ

ขอชื่อรุ่น/spec /ราคา เต็มๆหน่อย

Comment

เขียนโปรแกรม specแบบไหนก็ทำได้ครับ

ถ้าเล่นเกมเมื่อไหร่ ก็วัดกันที่การ์ดจอล่ะครับ

Comment

Working...
      X