Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายไฟของ power supply สามารถต่อหัวจ่ายไฟเพิ่มด้ายไหมค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายไฟของ power supply สามารถต่อหัวจ่ายไฟเพิ่มด้ายไหมค้าบ

ครายช่วยตอบผมทีน้าค้าบ เพราะวานนี้เพิ่งปายซื้อ hdd มาใหม่ ตัวเสียบมานม่ายพออ่ะค้าบ ช่วยตอบทีน้าค้าบ ขอบพระคุนมากเรยน้าค้าบ

ไปซื้อได้เลย พันทิบโซนมือสอง ถูกๆ มีเยอะ แต่ถ้าอยากได้สวยๆ ร้าน TK หรือ Jedi ก็มี

Comment

เค้าเรียกว่าอารายหรอค้าบ

Comment

ได้ครับพ่วงมันเข้าไปเลย อะ สาย Y (สายไฟ) เส้นละ 10฿ ชั้น 4 ตรงลิฟ นะ ถูกๆ ร้านอื่นๆ ขาย 15-20฿ แนะ
        แต่ก่อนใช้ PSU (ซุนามิ 550 วัต) มีสายไฟ 4 pin 2 เส้นเอง --" ต้องใส่ สาย Y ถึง 3 เส้น อะ
        ใส่ไฟการ์ดจอ (8600GTS) HDD 3 ลูก CD 3 ตัว พัดลม 3 อัน
        พ่วงใช้งานได้ สบายๆ ไม่มีปัญหา ครับ ที่ขายไปเพราะตังไม่ค่อยจะมี แถมเพื่อนมันมี PSU ไม่ได้ใช้ก็เลยยืม PSU (ASUS) ของมันมาใช้พอดี ^^ หุหุหุ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ได้ครับพ่วงมันเข้าไปเลย อะ สาย Y (สายไฟ) เส้นละ 10฿ ชั้น 4 ตรงลิฟ นะ ถูกๆ ร้านอื่นๆ ขาย 15-20฿ แนะ
          แต่ก่อนใช้ PSU (ซุนามิ 550 วัต) มีสายไฟ 4 pin 2 เส้นเอง --" ต้องใส่ สาย Y ถึง 3 เส้น อะ
          ใส่ไฟการ์ดจอ (8600GTS) HDD 3 ลูก CD 3 ตัว พัดลม 3 อัน
          พ่วงใช้งานได้ สบายๆ ไม่มีปัญหา ครับ ที่ขายไปเพราะตังไม่ค่อยจะมี แถมเพื่อนมันมี PSU ไม่ได้ใช้ก็เลยยืม PSU (ASUS) ของมันมาใช้พอดี ^^ หุหุหุ
          ม่ายทราบว่าตัวล่ะเท่าไหร่หรอค้าบ

Comment

Originally posted by badboyzola View Post
            ม่ายทราบว่าตัวล่ะเท่าไหร่หรอค้าบ
            เส้นละ 10฿
            ต่อ 1 หัว ออกไป 3 เส้น จ๊ะ พ่วงมันเข้าไปได้เลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              เส้นละ 10฿
              ต่อ 1 หัว ออกไป 3 เส้น จ๊ะ พ่วงมันเข้าไปได้เลย
              ผมถามถึง power supply ราคาเท่าไหร่ค้าบ

Comment

Originally posted by badboyzola View Post
                ผมถามถึง power supply ราคาเท่าไหร่ค้าบ

แป๋ววววววววว นึกว่าถามสายไฟ 555+
                PSU (ซุนามิ 550 วัต) ผมซื้อมา 1000฿ นะ
                ขายไป 800฿ เมื่อ 4 เดือนที่แล้วครับ ใช้มา 1 ปี หมดประกันพอดีก็เลยขายอะ
                ใช้ดีครับไม่มีงอแง ลากกระจาย อะ ชุดนี้ละ 3.6G ยังนิ่งๆ เลย ครับ
                ของดีราคาถูก หิหิหิ มีไฟสีด้วยครับ

รูปของซุนามิ 550 วัตครับ

.

Comment

สายไฟ เค้าเรียกว่าอารายหรอค้าบ ถ้าถามคนขายอ่ะค้าบ แร้วที่ตะวันนาจะมีไหมค้าบ ขอบคุนค้าบ

Comment

สายไฟ เค้าเรียกว่าอารายหรอค้าบ ถ้าถามคนขายอ่ะค้าบ แร้วที่ตะวันนาจะมีไหมค้าบ ขอบคุนค้าบ
                    เค้าเรียก สายวาย (Y) นะ
                    ที่ตวันนามีแน่นนอนร้านใหนที่ขายพวกสายไฟเยอะนั้นละ ดูเอาเลือกซื้อเลย

Comment

เค้าเรียก สายวาย (Y) นะ
                      ที่ตวันนามีแน่นนอนร้านใหนที่ขายพวกสายไฟเยอะนั้นละ ดูเอาเลือกซื้อเลย
                      ขอบพระคุนมากเรยน้าค้าบ

Comment

ขอบพระคุนมากเรยน้าค้าบ
                        งอนละ เรียกซะแก่เลยเรียกพี่ก็ได้ ยังไม่ได้เกณท์ทหารเลย (หนีทหาร นะ)

Comment

-*- มึนกับ2คนนี่

Comment

งอนละ เรียกซะแก่เลยเรียกพี่ก็ได้ ยังไม่ได้เกณท์ทหารเลย (หนีทหาร นะ)
                            ต้องเรียกคุณ TWK ว่าลุงคับ เค้าจะดีใจ หิหิหิหิหิ

Comment

Working...
                            X