Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ซื้อ 8800GT 2ตัว กับ GF8800 1 ตัวอันไหนแรงกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ซื้อ 8800GT 2ตัว กับ GF8800 1 ตัวอันไหนแรงกว่าครับ

กำลังศึกษาเพื่อประกอบคอมใหม่ 1 เครื่องอ่ะครับ จากการอ่าน เข้าใจว่า SLI คือการใช้ การ์ดจอร่วมกัน 2 ตัว ไม่รู้เข้าใจถูกไหม

เลยสงสัยว่า ระหว่างผมซื้อ 8800GT 2 ตัวมา SLI กัน

กับซื้อ GF8800 แค่ 1 ตัว

แบบไหนจะแรงกว่ากันครับ เห็นราคาใกล้เคียงกัน

ปล. มีพี่ๆคนไหนรับประกอบคอม พร้อม overclock บ้างครับ - -" ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับแหะๆ

เลยสงสัยว่า ระหว่างผมซื้อ 8800GT 2 ตัวมา SLI กัน

กับซื้อ GF8800 แค่ 1 ตัว<<< หมายถึง 8800 GTX ใช่ปะคับ?

http://www.guru3d.com/article/Videocards/468/11/

GT SLI เเรงกว่าคับ

Comment

8800GT SLI 16x 8x มันแรงกว่า 8800GTX เหรอ???

ปล.ไม่รู้จริงๆ ไม่ใช่ลองของ แต่ถ้าให้ผมเลือกผมเอาใบเดียว ซดไฟใบเดียวดีกว่า

Comment

16x กับ 32x ก็คิดเอาว่าอันไหนแรงกว่า

Comment

แรงกว่าอยู่แล้วแต่ถ้าถามว่าคุ้มมั้ย ...ไม่คุ้มครับ

ตัวเดียวแรงๆ ไปเลย ไหนจะเรื่อง PSU ไหนจะเรื่อง MB SLi ไหนจะเรื่องความร้อนสะสมภายในเคส

ต้องมาติดพัดลมเพิ่มเสียงก้เพิ่ม ขึ้น เล่นชุดน้ำก็เสียเงินขึ้นเป็นเงาตามตัว

Comment

Working...
          X