Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการเครมของหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการเครมของหน่อยครับ

เห็นขายกันใน IT Hardware ครับ
    เห็นคุยกันว่าเอา่ของไปเครมได้ของใหม่เลย
    แล้วถ้าของไม่เสียเอาำไปเครมได้เหมือนกันหรอครับ
    แบบว่าถ้าเอา Ram ,HDD ,Graphic Card ที่ยังไม่เสีย
    แต่อยากไปเครมจะได้ของใหม่มาเลยหรอครับ (ถ้ามีของที่ Stock นะครับ)

ผมเคยแต่เอาไปเครมของที่มีปัญหา แบบว่าเปิดไม่ติดอะไรอย่างเนี่ยครับ
    แบบที่ผมกล่าวมีด้วยหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำรับคำตอบครับ

ใจเขา ใจเรา คับ ท่าน ไม่เสียก็อย่าเอาไปเครมเลยคับ

Comment

ตามปกติแล้ว ของที่เขาเปลี่ยนให้ ไม่ใช่ของใหม่ครับ แต่เป็นของในสต๊อคซ่อมครับ
      --------------------------
      มันคือของที่คนเอามาเปลี่ยนเพราะมันเสีย ซ่อมแล้วก็เอามาแทนที่ในสต๊อคซ่อมครับ มันไม่ใช่ของใหม่ แต่เป็นของที่มีปัญหาที่ถูกซ่อมแล้ว
      ถ้าของที่คุณใช้อยู่ ไม่ได้มีปัญหาอะไร
      คุณจะเอาไปแลกกับของ ที่เคยมีปัญหาหรือครับ
      ถ้าเป้นผมยอมใช้ของเก่าดีกว่าครับ ไม่อยากเสี่ยง

Comment

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบนะครับ
        ผมก็นึกว่าจะได้ของใหม่
        แต่อย่างไงใช้ของที่ซื้อมา ใหม่ให้คุ้มดีกว่าครับ ไม่เสียผมก็ไม่เอาไปเครมหรอกครับ
        ถามเพราะอยากรู้ สงสัยมานาน

Comment

Working...
        X