Announcement

Collapse
No announcement yet.

???เปิดโหลดบิททิ้งไว้นานๆ แล้วเครื่องชอบค้าง เพราะอะไรครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ???เปิดโหลดบิททิ้งไว้นานๆ แล้วเครื่องชอบค้าง เพราะอะไรครับ???

ปัญหา คือ เปิดเครื่องโหลดบิททิ้งไว้นานๆ แล้วเครื่องชอบค้าง ไฟที่เราเตอร์ก็ไม่กระพริบ ไม่มีการส่งข้อมูลเลยครับ ไฟฮาร์ดดิสก์ก็ไม่กระพริบ ภาพที่จอค้างไปเลยครับ เมาส์ขยับไม่ได้ นาฟิกาหยุด ภาพค้างนิ่งเลยครับ

เป็นเพราะอะไรได้บ้างครับ

ได้ตั้งพวก sleep, hibernate, turn off harddisk เวลาไม่ใช้งานเครื่องไว้เป่างับ ?

Comment

ท่านก็อย่าโหลดบิตนานจิครับ

โหลดแป๊บเดียวก็พอจะได้ไม่ค้าง

Comment

vIRUs อ๊ะเปล่า เพราะผมเปิดมาได้ 2 ปีก่าๆและเคยค้างนับครังได้เลย เครื่องเดิมๆ โหลดแหลก

Comment

ดูเรื่องโหมดประหยัดพลังงานไว้ก่อนเลยครับ ถ้าไม่ใช่ค่อยไปเรื่องอื่น

Comment

อาจเป็นที่ความร้อนมั้งครับ
            ลองเล่นเกมส์นานๆดู
            ไม่ก็เบิร์นเครื่องทิ้งไว้

Comment

Originally posted by n@ty View Post
              ท่านก็อย่าโหลดบิตนานจิครับ

โหลดแป๊บเดียวก็พอจะได้ไม่ค้าง

ถ้าตอบแบบสิ้นคิดงี้ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ คนที่มาโพสเค้าอยากได้ความรู้กันจิงๆครับ ตอบแบบคุณใครก็ตอบได้นะครับ ขอโทษ...

Comment

ใจร่มๆคับ อย่าไปสนใจคำตอบจากเหล่าเกรียนทั้งหลายเลย อ่านแล้วเสียจิตเปล่าๆ

ยังไงลองตรวจเช็คระบบประหยัดพลังงานก่อนนะคับตามที่คนอื่นๆได้บอกไว้

Comment

ท่านได้ตั้งโหมดประหยัดพลีังงานในโปรแกรม Utorrent ไว้หรือเปล่า

Comment

เคยเป็นครับ บ่อยด้วย ตอนใช้ vista SP1 รู้สึกจะชอบเป็นตอนที่ยังไม่อัพเดท download จากเว็บ พออัพแล้วหายเลย
                    อีกอย่างลองเช็คพวกสายไฟ สาย sata ของ harddisk ด้วยนะครับว่าเสียบถูกตำแหน่งหรือเปล่า
                    เช่น sata ช่อง 1 ควรเสียบกับ harddisk ที่ลง windows ไว้ อย่าเสียสลับ ผมเคยค้างมาแล้ว หรือจะเป็นเพราะอันนี้ windows ไม่เกี่ยว
                    Last edited by MacOS; 3 Jun 2009, 11:00:06.

Comment

เป็นเหมื่อนกัน แต่ผม 4 วันติดได้สบาย ส่วนมากตอนเช้า Re สักครั้ง

Comment

จขกท.ลองเปลี่ยนโปรแกรมดูจิคับ

ป.ล.เปิดเครื่องโหลดบิททิ้งไว้เดือนหนึ่ง ก่ะเช่าโคเดือน250.- (เปิดเครื่องเวลาโหลดกลับอย่างเดียว) อันไหนเปลืองกว่ากันคับ ใครพอรู้บ้าง

Comment

คือ เอ่อ

ใครขุดเหว่อ..

Comment

ผมเคยเป็นแต่ว่าพอ format แล้วหายครับ

Comment

ใช้งานหนักเกินนะ....ท่านลองไปสนามหลวงแล้ววิ่งรอบสนามหลวงสัก 10 รอบซิ แล้วจะรู้คำตอบ...(ไม่ได้กวนนะแ่มันเป็นความจริงอะ....) ให้เครื่องพักบ้างก็ดีนะครับ...จะได้ใช้นาน ๆ

Comment

Working...
                              X