Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอผมปรับความละเอียด และ refresh rate สูงๆไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอผมปรับความละเอียด และ refresh rate สูงๆไม่ได้

จอผมเป็นไรไม่รู้ จอ crt 17 นิ้วครับ ผมได้มาจากพี่ ก่อนหน้านี้ใช้มาปีกว่า แล้วเก็บไว้ 2 เดือนเพราะพี่แกซื้อ Lcd มาใช้ พอผมเอามาใช้ต่อกเกิดปัญหาครับ

คือ ผมปรับภาพสูงกว่า 1024X768 คือ 1152x864 1280x1024 ไม่ได้ ภาพจะเป็นคลื่นๆเหมือนทีวีสัญญาณไม่ชัด

คือตัวภาพน่ะชัดครับไม่มัว แต่ภาพทั้งจอมันเป็นคลื่นๆอ่ะ เหมือนดูในน้ำเลยอ่ะครับ

อ้อ ถ้าปรับเป็น 60hz มันก็ ok นะครับ

แต่ผมอยากปรับ 1280x1024ที่ 75hz อ่ะครับ

ทำยังไงดี

ตรงนี้ เข้าไปติกออก แล้วช่วยได้อีกนิดครับ

Comment

ผมหมายถึงมันเคยปรับได้อ่ะครับ อยากรู้ว่าตอนนี้มันไม่ได้ มันเสียใช่ป่าวครับ

แล้วอาการอย่างนี้ซ่อมได้มั้ย แล้วคุ้มั้ยครับถ้าจะซ่อม

Comment

งั้นก็คงต้องดูว่าจอ หรือการ์ดจดที่เสียครับ

จอซ่อมได้ครับ น่าจะคุ้มค่าซ่อมอยู่

Comment

Working...
        X