Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte 965P-DS3 มีปัญหากับ CORSAIR แก้ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte 965P-DS3 มีปัญหากับ CORSAIR แก้ยังไงดีครับ

คนรู้จักผมเค้าเพิ่งซื้อ CORSAIR Value DDR 667 1Gx2 มาใช้กับ MB Gigabyte GA-965P-DS3 ปรากฎว่าใช้ไปได้ 2 วัน เปิดไม่ติดเครื่องร้องเหมือนแรมมีปัญหา ผมเลยลองถอดแรมไปลองกับเครื่องผม MB Asus P5N32-E SLI โดยผมปรับใน bios เป็น Auto หมดครับ ลองใช้ดู 2 วัน ปรากฎว่าใช้ได้ไม่มีปัญหา เคย Post ในนี้ดูแล้วมีคนแนะนำว่าให้เพิ่มไฟ Ram เป็น 2.1V เลยถอดไปคืนเจ้าของที่ใช้ MB Gigabyte GA-965P-DS3 แล้ว Set ไฟ Ram ไว้ที่ 2.1V ปรากฎว่าสามารถใช้งานได้
    แต่ต่อมา 1 เดือน อาการเดิมเป็นอีกแล้ว เครื่องร้องเหมือนแรมมีปัญหา ทาถูๆ ถอดเข้า-ออก แล้วก้อยังไม่ติด ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
Working...
X