Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะแปลงหนังที่เป็นไฟล์ISOกลับมาให้เหมือนต้นฉบับที่เป็นDVD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะแปลงหนังที่เป็นไฟล์ISOกลับมาให้เหมือนต้นฉบับที่เป็นDVD

ผมดูดหนังจากในบิทได้มาเป็นไฟล์ ISO ผมใช้โปรแกรม VLC เปิดดูได้ แต่ถ้าใช้ Kmplayer จะเปิดดูไม่ได้ เลยอยากทราบว่าถ้าแปลงไฟล์ISOกลับมาให้เหมือนต้นฉบับที่มาจากแผ่นDVD จะทำได้หรือไม่หรือทำอย่างไรให้ Kmplayer สามารถเล่นไฟล์ISO ได้บ้างครับ

อ๊ากๆๆๆๆๆๆ นั้นมันเป็น Image ครับ จะเอาไปเปิดกับโปรแกรมทั้วไปมิได้ ท่านต้อง Mount Image หรือไรท์มาก่อน
    โปรแกรมไรท์ ISO ก็ ...เยอะครับ ลองดูใน Google ละกาน ง่ายๆ ก็ DMC4-NERO

ความรู้นั้นต้องขวนขวาย มิได้มาด้วยการร้องขอครับ ^____,^

ปล. DMC4 ไม่เกี่ยว แต่ NERO ใช่ เหอๆๆๆ

Comment

http://www.thailandtorrent.com/regis...b2f7d6642c3b6/

Comment

แค่คุณดับเบิ้ลคลิ๊กมันก็เปิดมาเป็น nero เองครับหากต้องการไรท์นะครับ

Comment

kmp ก็เปิดดูได้หนิคับ หรือเปล่าไม่แน่ใจ ผมเองก็ใช้ kmp เปิดดูหนังป็นตัวหลักอยู่แล้ว

iso มันคือไฟล์อิมเมจนะ ต้องใช้โปรแกรม เม้าท์จำลองไดร์ฟ

Comment

ลง Deamon tool แล้วเมาอิมเมจ ก็ใช้ KMPlayer เปิดดูได้ปกติขอรับท่าน
            Last edited by mike_shinoda; 10 Sep 2008, 15:28:00.

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
              -เห็นหลายท่านใช้คำว่าเมาท์อิมเมจ หมายความว่าอะไรครับ หรือหมายความว่าเขียนใส่แผ่นตามที่ท่านiLLuSioNEx บอกครับ
              -นอกจากวิธีเขียนใส่แผ่นแล้วเอากลับมาเล่นกับ kmplayer แล้วมีวิธีใดบ้างครับที่สามารถแปลง .iso ให้กลายเป็นพวก video_ts บ้างครับ

Comment

ใช้ winRAR เปิดแล้วคลายไฟล์ออกมา ก็ได้

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                  ใช้ winRAR เปิดแล้วคลายไฟล์ออกมา ก็ได้
                  ใช้ครับอย่างนั้นดีกว่าง่ายออกผมก็ทำอย่างนี้เหมือนกัน

Comment

ถ้าเดาไม่ผิดนะครับ iso ก็คล้าย img(อิมเมจไฟล์โปรแกรมสมัยก่อน) ไม่รู้ว่า iso ย่อมาจากอะไรเหมือนกัน
                    img จะทำการรวมไฟล์หลายๆไฟล์เข้าเป็นไฟล์เดียว เพื่อง่ายต่อการนำไปใช้ต่อ

สำหรับผมถ้าได้ iso มาจะเปิดด้วย winiso หรือไม่ก็ alcohol 120% ก่อนแล้วดูว่าเป็นไฟล์หนังหรือว่าอื่น
                    ถ้าหนังก็ไรท์ผ่าน nero ถ้าเป็นไฟล์ก็ก๊อปออกมา

Comment

ขอบคุณทั้งสามท่านครับ จะลองเอาไปทำดูครับ
                      จุดประสงค์ของผมคือ คลายไฟล์ iso และเก็บมันไว้ในฮาร์ดดิสครับ ไม่มีการเขียนแผ่นครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

ลง daemon tool ครับเวลาจะดูก็ mount file ครับวิธีใช้ก็ลองหาดู ใน wwwgoogle.com
                        หรืออีกวิธีนึงคือดึงไฟล์ iso ออกมาโดยใช้โปรแกรม isobuster ครับ

Comment

Daemontools อาจเป็นประโยชน์บ้าง

Comment

จิงๆแค่ใช้ โปรแกรม daemon tool หรือ isobuster หรือ alcohol 120% เม้าท์อิมเมจเปิดแผ่นได้เลย
                            แล้วก็แค่ copy files ที่คุณต้องการออกมาไว้บน hdd ได้เลย (เหมือนใส่แผ่นเข้าเครื่องอ่ะ)
                            หรืออีกแบบคือ เม้าท์อิมเมจ ปุ๊บ กด kmplayer หรือโปรแกรมดูหนัง กด open แล้วก็เลือก drive ที่เม้าท์เอาไว้ ( drive dvdที่ทำหลอกเอาไว้) ก็เปิดดูได้ละ

Comment

Working...
                            X