Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการ์ดจอหน่อยครับ

ผมซื้อการ์ดจอเป็นครั้งแรก เลยไม่รู้ว่าจะเอายี้ห้อไหน ผมลองหาข้อมูลต่างๆ จากหลายๆ เว็บ บอกว่ายี่ห้อนี้งานไม้เนี๊ยบ ยี้ห้อนั้นความละเอียดของเนื้องานสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้ เขาหมายถึงวัสดุที่ใช้ในการทำหรือการวางตำแหน่งอุปกรณ์ต่างๆ บนการ์ดครับ แลเวคำว่า การ์ดจอแต็ปหมายถึงอะไรครับ

-*-ผมตอบได้อันเดียว คำว่าแต๊ป คือ" พัง" นั้นเอง

Comment

แล้วแต่ชอบครับ

ส่วนใหญ่เป็น ref มาจากโรงงาน

แต่ผมชอบ

XFX ดำ เท่ รุ่นที่ไม่ใช่ ref นะ ประกันดี

Comment

ตระกูลพวก Geforcce

เนื้องานเกรด A ก็มี XFX / ASUS / Winfast / Gigabyte / GALAXY / MSI

งานเกรด B แต่จะได้ราคาที่ถูกกว่า INNO3D / ECS / SPARK / PALIT /

งานเกรด C ถูกมากๆ พวก Forsa / BioStar / Chaintech

Comment

Originally posted by soy View Post
          ตระกูลพวก Geforcce

เนื้องานเกรด A ก็มี XFX / ASUS / Winfast / Gigabyte / GALAXY / MSI

งานเกรด B แต่จะได้ราคาที่ถูกกว่า INNO3D / ECS / SPARK / PALIT /

งานเกรด C ถูกมากๆ พวก Forsa / BioStar / Chaintech
          หมายถึงวัสดุที่ใช้หรือการจัดวางอุปกรณ์บนการ์ดครับ

Comment

ทั้งคู่เลยครับผม ต้องเอารุ่นเดียวกันนะครับมาเทียบ

Comment

Working...
            X