Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7300 ใช้กับเมนบอดasrockได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7300 ใช้กับเมนบอดasrockได้ไหมครับ

cpu E7300 กับ E6700

support mainbord ASROCK (Vga) 4COREDUAL-SATA(R.2)

cpuสองตัวนี้ ใส่เมนบอดตัวนี้ได้ป่าว

แล้ว ตัวไหนดีกว่ากันอ่ะ
    Last edited by net1947002; 30 Sep 2008, 03:38:41. Reason: E7300 subport mainbord ASROCK (Vga) 4COREDUAL-SATA(R.2) ไหมครับ

E7300 subport mainbord ASROCK (Vga) 4COREDUAL-SATA(R.2) ไหมครับ

คือ ว่า เมนบอดร์ตัวนี้มันรองรับ เทคโนโลียี 45nm ได้ไหมอ่ะครับ

Comment

เว็บไซต์ผู้ผลิตมีครับ ลองเข้าไปอ่านดู ถ้าไปไม่ถูก Google ช่วยท่านได้

Comment

http://www.asrock.com/mb/cpu.asp?Mod...2%20R2.0&s=775

ใส่ E7300 กับ E6700 ได้

แต่ E7300 ต้อง Flashbios เป็น P2.00 ก่อนใส่

Comment

มี CPU แรง ๆ ใช้ น่าจะมี งบ ประมาณ ซื้อ บอร์ด ดี ๆ นะครับ

Comment

คือ ผมจะใช้ ฮาสดิส IDE ด้วยอ่ะครับ แล้วก็กาดร์จอ แรม -*-

ยังมะมีตังซื้อ เมนบอดดีๆหรอกค๊าบ

Comment

ผมมองว่าซื้อ E2xxx หรือ E5200 มาไม่ดีกว่าหรือครับ

เพราะก็ไม่น่าต่างกันถ้าใช้บอร์ดตัวนี้ ยกเว้น เอาไป encode หรือแปลงไฟล์ใหญ่ๆๆ

จะต่างกันพอควร

ปล. ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ แต่อ่านหลายๆ ความเห็น + เวปทดสอบ มันออกมาแนวนี้ครับ

Comment

Working...
              X