Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT ใช้ซิงค์ระบายความร้อนแบบไหนดีที่สุด ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT ใช้ซิงค์ระบายความร้อนแบบไหนดีที่สุด ?

ก็ เริ่มมีปัญหาเรื่องความร้อนเข้ามาเกี่ยวข้อง -- --''
    หลังจาก ทางบ้านประหยัดค่าไฟโดยการ ตัดค่าแอร์เหอๆ -*-!
    ปัญหาเรื่องความร้อนของการ์ดจอ ก็เริ่มมีให้เห็น
    ความร้อนFull ~ 7x - -!!
    สงสาร การ์ดจอมัน ทนร้อนไม่ไหว จะพาเครื่องค้างกันเปล่าๆ ~
    CPU : Q6600
    RAM : 4 GB
    VGA : GALAXY 8800GT ~
    MB : ASUS P5K ~

เสนอความคิดเห็นหนอยงับ ... ว่าควรใช้ซิงค์ระบายความร้อนอะไรดี
    ก็งบประมาณมะเกิน 3,xxx แระกันงับ

ปกติ ไม่ร้อนเท่าใหร่

Comment

ใช้ไปเถอะครับ ร้อนพอๆกัน เก็บเงิน 3 พันไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า

Comment

- -'' เหอๆ มี ถึง 8x ก็มีนะ

Comment

พังค่อยไปเคลมครับ

Comment

ต้องอันนี้ครับ
            THERMALRIGHT HR-03 GT
            http://www.jedicool.com/product.php?id=1073
            ราคา 1650

Comment

ถ้าเล่นเกมแล้วไม่ค้างไม่แฮง ก็ยังไม่น่าเปลี่ยนนะ บางทีการ์ดที่เราใช้อยู่มันอาจจะอึดกว่าที่เราคิด
              เสียค่อยเอาเครมประกัน

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
                ใช้ไปเถอะครับ ร้อนพอๆกัน เก็บเงิน 3 พันไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า
                เห็นด้วยครับ

Comment

ของผม GALAXY ซิ้งค์จานดาวเทียม เอาพัดลม 8นิ้วจ่อก็เย็นแล้วครับ

Comment

ผมใช้ซิงค์มันยังแต็ปเลยครับ ความร้อน45+-3องศา

ปล.แต็ปเพราะผมใส่ซิงค์เม็ดแรมไม่แน่น ตอนตั้งเครื่องก็ไม่ทันดู ซิงค์มันเลยหล่นลงลัดวงจร5555+
                    เอาไปแครมมาวันนี้พึ่งได้

Comment

ผมว่าท่าน เอาเงินสามพันไปเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เลือกตัวซิ้งค์ใหญ่ๆเย็นไปเลยคับ แรงขึ้นด้วย หรืออีกทางนึงเล่นน้ำไปเลย แหะๆ ทั้งเย็นทั้งเงียบ อิอิ

Comment

Originally posted by gamerXp View Post
                        ผมว่าท่าน เอาเงินสามพันไปเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เลือกตัวซิ้งค์ใหญ่ๆเย็นไปเลยคับ แรงขึ้นด้วย หรืออีกทางนึงเล่นน้ำไปเลย แหะๆ ทั้งเย็นทั้งเงียบ อิอิ
                        ร้านในรูปสวยมากครับ ตกเเต่งเก๋ดีครับ

Comment

อ่านนี่ แล้วจะได้คำตอบ

http://www.expreview.com/topic/2008-...5993d9926.html

Comment

โดยส่วนตัวนะครับ
                            ผมคิดว่าความร้อนระดับนี้ "ปกติ" นะครับ
                            ของผมใช้ 9800GT ความร้อนเต็มที่พุ่งไป 80 กว่าก็ยังใช้งานอยู่รอดปลอดภัยดีนะครับ (แต่อนาคตไม่แน่)

Comment

x300se full load ก็ 80 กว่า ละ ใช้มาตั้ง หลายปีมันยังไม่ยอมแต็บเลย

Comment

Working...
                              X