Announcement

Collapse
No announcement yet.

modem internet ADSL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• modem internet ADSL

ยี่ห้ออะไรดีๆทนๆครับ ราคาเท่าไรบ้างครับ ต้องเป็นแบบ External ใช่ไหมครับ

ปกติมันเป็นแบบ EXternal ต่อออกมาภายนอกอยู่แล้วครับ แบบ Internal กาณ์ดเสียบก็มี Logix Atalanta (ใช่หรือเปล่าจำไม่ได้แล้ว)และ มี 2 แบบ

เราเตอร์ และโมเด็ม
    โมเด็ม- มันจะต่อเข้ากับคอมด้วย USB(ในปัจจุบัน และส่วนใหญ่) โดยเราต้องสั่งงานมันจากเครื่องคอมให้ทำงาน(Connect Disconnect อื่นๆ)

เราเตอร์- ทำงานด้วตัวเองทั้งหมด แบบร้านเกมใช้น่ะ ต่อผ่านคอมด้วยสายแลน

แนะนำให้ซื้อแบบเราเตอร์โมเด็ฒไปเลยครับ อนาคตไกลกว่า เป้นได้ทั้งโหมดเราเตอรืและโหมดโมเด็ม และสเถียรทนทานกว่าครับ หาได้ง่ายกว่าด้วย ยี่ห้อก็ Linksys(แพงสุดในหมู่เราเตอร์ทั่วไป - -*) Surecom ,D-link , AzTech ,SMC , Zyxel ,TP-link และอื่นๆ

Comment

Linksys แจ่มสุดที่ผมเคยใช้อ่านะ

Comment

Working...
      X