Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้หน่อยคับ

ผมไปลองSapphire ATI4770ที่ร้านมาอ่ะคับ แล้วทีนี้พอติดตั้งอะไรเสร็จแล้ว ก็ใช้งานได้ปกติ แต่ว่าดันshutdownไม่ได้ (ดีว่าให้ช่างที่ร้านลอง ไม่งั้นเสียตังฟรีแล้ว- -)

ผมอยากทราบว่าถ้าไปใส่4770ยี่ห้ออื่นมันจะเป็นปกติมั้ยคับ
    หรือถ้ายี่ห้อนี้แต่รุ่นอื่นอ่าคับ เพราะตอนนี้ใช้ออนบอร์ด ไม่ไหวแล้วคับ เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้เลย

กำมีงี้ด้วยสงสัยมันแรงจัดห้ามปิดคอม ลองเปลี่ยนพวก driver ดูยังอะ

Comment

ช่างที่ร้านเค้าลงอะไร จัดการอะไรให้หมดแล้วคับ
      พอกำลังจะปิดคอมยกมาคืนผม มันก็เป็นงี้อ่ะคับ แล้วเค้าก้ลองเอาไปแก้ใหม่ ยังไงก้ปิดไม่ได้คับ - -

Comment

shutdown ไม่ได้ส่วนมากเป็นเพราะมีโปรแกรม หรือ ไฟล์ระบบเสียๆเปิดค้างอยู่.....ลองเรียก Task Manager ขึ้นมาเช็คดูครับ + ไดร์เวอร์ใหม่ ( ลงแบบคลีนไปเร ล้างตัวเก่าออกให้หมด ) หรือ อาจจะลอง Fix วินโดว์ด้วยโปรแกรมซ่อมแซมระบบต่างๆดู แนะนำ Advanced SystemCare หรือไม่ก็ TuneUp Utilities
        Last edited by boyd_747; 5 May 2009, 15:28:02.

Comment

shutdown คงเป้นที่โปรแกรมแหละ ลองformat หรือยัง

Comment

Working...
          X