Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า BUS มีผลต่อระบบมากแค่ไหน ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า BUS มีผลต่อระบบมากแค่ไหน ?

แบบว่า bus 400 กะ bus 800 หรือ dual กะ bus 1066 มีผลต่างมากน้อยแค่ไหน

หรือมีผลแบบเห็นได้ชัดเจนเลยครับ อยากทราบ อ่ะครับ

ลอง 400 กับ 1066 สิ

มันก็ต่างกันในระดับที่ชัดเจนนะ

Comment

บัส แรมมีผลไม่มากเท่าไรครับ
      ต่างกับ บัส CPU ถ้าท่าน พาบัส CPU +ไปจากเดิมได้สัก 60-100 ละก็ อลังการแน่ครับ

Comment

แปลว่า ลากให้ได้ไกลสุดไม่ต้องดู บัสแรมหรือป้าวคับ คือตอนนี้ผมพยายามให้มัน ไปพร้อมกันที่ 1:1
        (d820 2.8 @3.2 bus cpu 230 ) แต่เคยปรับไปได้ที่ 3.5 bus 250 เครื่องก็สเถียรดีแต่ ratio มันเป็น 4:3 ไม่ทราบว่าควรปรับเป็นแบบไหนจะดีที่สุดคับ

Comment

Originally posted by Cherry Blossom View Post
          ลอง 400 กับ 1066 สิ

มันก็ต่างกันในระดับที่ชัดเจนนะ
          และ ถ้าเป็น dual 800 กับ 400 ธรรมดา ล่ะครับ หมายถึง บัส แรม นะ แต่ cpu บัส 533 เท่ากัน เวลสทำงาน จะต่างกันไหม ครับ

Comment

Originally posted by maxy View Post
            และ ถ้าเป็น dual 800 กับ 400 ธรรมดา ล่ะครับ หมายถึง บัส แรม นะ แต่ cpu บัส 533 เท่ากัน เวลสทำงาน จะต่างกันไหม ครับ
            ดันอีกอยากรู้ ถ้า เปลี่ยน การ์ด จอเป็นพวก 7300gt ddr3 แต่ bus ram ยังเป็น 333 อยู่ จะทำให้การเล่นเกม ไม่ลื่น เพราะ แรม เกี่ยว กันไหม ครับ

Comment

การ์ดจอกับ CPU มันก็เกี่ยวกันทั้งนั้นแหละครับ เพราะมันทำงานร่วมกัน

แต่ Bus ram CPU กับ Bus Ram การ์ดจอ ทำงานคนละส่วน

แต่ถ้า CPU แรง Bus Ram CPU แรง ก็ทำให้เล่นเกมส์ได้ดีขึ้นเช่นกัน

เพราะฉะนั้น จะให้ การ์ดจอแรงอย่างเดียวไม่ได้ เพราะมันทำหน้าที่แค่ประมวลผลภาพ ไม่ได้ ประมวลผลการคำนวณ ( ระบบของเกมส์ )

Comment

Working...
              X