Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมเป่า vga ถอดได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมเป่า vga ถอดได้มั้ยครับ

ของ vantech ที่เอาใว้เป่าการ์ดจออะครับ ไอตัว 450ได้มั้ง ที่เป็นพัดลมคู่อะครับ คือว่าผมถอดเอามาปัดฝุ่น แล้วลองหมุนพัดลมด้วยมือ แล้วมันฝืดมาก แต่ตอนใส่อยู่มันหมุนอยู่นะครับ แต่ไม่มีลม มันเบามากๆ แบบนี้มันถอออกมาทำให้มันลื่นขึ้นได้ป่าวครับ หรือ ว่ามันฝืดแล้วก็เสียไปเลย โมกลับมาใช้ใหม่ได้ ใครใช้พัดลมตัวนี้ก็แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณคร้าบ

ไม่แน่ใจว่าปกติเค้าถอดกันรึป่าว
    แต่ของผมนานๆทีก็ถอดตัวพัดลมออกจากซิงค์มาปัดฝุ่น
    หรือถ้ามันฝืดก็มักจะเอาน้ำยาโซเน็คฉีดเอา แค่นี้ก็หมุนดีและเงียบเหมือนใหม่แล้วครับ

Comment

ถอดมาดึงฝุ่นออกครับ ป่านี้คงเป็นยัยดึงได้ยาวยืดแล้ว ไม่งั้นตัวมอเตอร์ที่ติดฝุ่นจะสร้างความร้อนมากขึ้นให้กับการ์ด ดีไม่ดีอาจมีตายคู่ หุๆ

Comment

แล้วเวลาถอดนี่ถอดยังไงครับ ขอรายละเอียดหน่อยจา

Comment

ถอด ไม่เป็นเช่น กัน

กลัว พัง

Comment

ง่ายๆครับ มันจะมีน๊อคล๊อคอยู่ทุกมุมของซิ้ง สังเกตุจากหลังการ์ดก็ได้จะมีเส้นบอกตำแหน่งพัดลม

เวลาถอดก็จำหน่อยละกันครับว่ามันอยู่ยังไง เวลาใส่จะได้พริ้ว

Comment

Working...
            X