Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เรื่อง hdd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เรื่อง hdd

ช่วยทีครับ คือ ผมใช้ hdd maxtor 80 G./ide คือตอนนี้มัน เปิดเครื่องเเล้ว เครื่องบางทีก็เจอ hdd เเต่
    บางทีก็ไม่เจอ . (หมายถึงเข้า bios) ผมจะทำการ fillzero มัน
    เเต่ อยู่ดีๆก็หา hdd ไม่เจอ ช่วยทีครับ

ลองเปลี่ยนสาย แพ กับ สายไฟเลี้ยงครับ

Comment

เพิ่งเจอกับตัวครับ
      ของผมเล่นไปกะลังอัพโหลดข้อมูลขึ้นเว็บ แล้วเครื่องก็ค้างไปประมาณ 3 วิ
      แล้ว HDD ก็หายไป
      อาการของผมเป็นที่สายไป มันเสีย ลองเปลี่ยนสายไฟดูครับ
      ถ้าไม่ได้ก็ค่อยว่ากันอีกที

Comment

Working...
      X