Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ P5B เข้ามาดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ P5B เข้ามาดูให้หน่อยครับ

คือว่า ซื้อบอร์ดมาเดือนกว่า ๆ แต่ยังไม่ได้ลอง แล้วพึ่งได้ CPU มาก็เลยลองใส่ดู
    มันเปิดไม่ติดครับ อาการ เหมือน เป็นที่แรม ที่มันเครื่องติดแล้ว จอไม่ติด
    แต่ว่าแรมพึ่งเทสมาคร้บว่าใช้ได้เลยถอดออกมาดู
    มองไปที่ SOCKET ใส่ CPU มองไปมองมา มันเหมือน หายไป 2 ขาอะ
    ไม่รู้ว่ามันเป็นอย่างนี้หรือป่าว หรือว่าขามันหัก ใครใช้ P5B ช่วยดูให้หน่อยได้ไหม๊ครับ

ถ้า จอที่ใช้ เป็นหัวแบบ DVI-I ลองหา adapter แล้วใช้ จอ ธรรมดาดู vgr อาจจะเปิดได้

แรมที่ใส่ ใส่ตามสี slot เหลืองคู่กับเหลือง ดำคู่กับดำ นะจ๊ะ

Comment

เครื่องมีเสียงร้องหรือเปล่าครับ

Comment

ไม่มีครับ การจอที่ใช้เป็น DVI แต่ จอเป็นแบบ ธรรมดา เลยใช้หัวแปลงเอา เกี่ยวป่าวเนี่ย่

Comment

ส่ง0เชคเลยคับ^^

Comment

Working...
          X