Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับ

คือ ผมนึกไม่ออกว่า จะเอา VGA 8800 GTS 512 G92 หรือ xbox360 ดี
    เนื่องจาก ถ้าผม ซื้อ VGA นี้ก็เอามาเล่นเกมหมือนกัน นึกไปนึกมาคิดไม่ถูกว่าจะเอาตัวไหนดี

ช่วยแนะนำทีครับ

VGA ไม่เพียงแค่เล่นเกมส์เท่านั้นครับ ยังสามารถดูหนัง(โป๊) เล่นเน็ตเข้าเว็บ(โป๊) โหลดบิทหนัง(โป๊) และอะไรต่อมีอะไรได้อีกหลายๆอย่าง ถ้าเบื่อก็ขายต่อได้ราคา ส่วน Xbox360 นั้นเล่นเกมส์อย่างเดียวครับ แผ่นก็แพง(หรือป่าว) พูดง่ายๆว่าใช้งานได้อย่างเดียว ถ้าท่านเล่นเกมส์เป็นอาชีพผมก็แนะนำ Xbox ครับอันนี้ต้องระวังปีญหาเรื่องเมนส์มาไม่ปกติด้วยนะครับ ถ้าท่านใช้งานนานเกินไป แต่ถ้าท่านอยากโหลดบิทดูหนังโป๊เล่นเกมส์ก็เลือกการ์ดจอเถอะครับ Please...
    Last edited by meen182; 4 Jan 2008, 01:58:57.

Comment

มันก้อแล้วแต่ทั่นนะคับ คือผมมองว่า
      1. เลือก xbox360ถ้าเสป็คที่มีมันอัปเกรดไม่ได้ หรือไม่เห็นผล(ดึงความแรงไม่ออก)
      2. ยกเว้นว่าทั่นมีsystemที่แรงพอตัว ก้อ สอยโลด8800GTS
      ปล. ผมเล่นเกมเปนหลัก (ทั้งที่ตอนแรกที่ซื้อเครื่องนี้จาเอามาทำCG)

Comment

ถ้าเล่นเกมส์อย่างเดียว xbox คงจะดีกว่า
        ------------------------------
        แต่ถ้าใช้งานอย่างอื่นด้วย ผมคิดว่าคอมยืดหยุ่นในการใช้งานกว่าครับ
        ------------------------------
        แต่เล่นเกมส์ภาพคงจะสู้ xbox ไม่ได้ และการ์ดจอตกรุ่นไวกว่า xbox ครับ ทุก 6 เดือนก็มีรุ่นใหม่มาแทนที่แระ...
        เป้นผมเลือกคอมครับ เพราะผมไม่ได้เล่นแต่เกมส์

Comment

ครับ ขอบ คุณ มากครับ

ok ตัดใจ เอาคอมม 555+

Comment

ได้ความรู้ดี

Comment

Originally posted by meen182 View Post
              VGA ไม่เพียงแค่เล่นเกมส์เท่านั้นครับ ยังสามารถดูหนัง(โป๊) เล่นเน็ตเข้าเว็บ(โป๊) โหลดบิทหนัง(โป๊) และอะไรต่อมีอะไรได้อีกหลายๆอย่าง ถ้าเบื่อก็ขายต่อได้ราคา ส่วน Xbox360 นั้นเล่นเกมส์อย่างเดียวครับ แผ่นก็แพง(หรือป่าว) พูดง่ายๆว่าใช้งานได้อย่างเดียว ถ้าท่านเล่นเกมส์เป็นอาชีพผมก็แนะนำ Xbox ครับอันนี้ต้องระวังปีญหาเรื่องเมนส์มาไม่ปกติด้วยนะครับ ถ้าท่านใช้งานนานเกินไป แต่ถ้าท่านอย่างโหลดบิทดูหนังโป๊เล่นเกมส์ก็เลือกการ์ดจอเถอะครับ Please...

ถ้าบอกมาขนาดนี้ยังไงถ้าเป็นผมก้อต้องเลือกคอม แน่ๆๆๆ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                VGA ไม่เพียงแค่เล่นเกมส์เท่านั้นครับ ยังสามารถดูหนัง(โป๊) เล่นเน็ตเข้าเว็บ(โป๊) โหลดบิทหนัง(โป๊) และอะไรต่อมีอะไรได้อีกหลายๆอย่าง ถ้าเบื่อก็ขายต่อได้ราคา ส่วน Xbox360 นั้นเล่นเกมส์อย่างเดียวครับ แผ่นก็แพง(หรือป่าว) พูดง่ายๆว่าใช้งานได้อย่างเดียว ถ้าท่านเล่นเกมส์เป็นอาชีพผมก็แนะนำ Xbox ครับอันนี้ต้องระวังปีญหาเรื่องเมนส์มาไม่ปกติด้วยนะครับ ถ้าท่านใช้งานนานเกินไป แต่ถ้าท่านอย่างโหลดบิทดูหนังโป๊เล่นเกมส์ก็เลือกการ์ดจอเถอะครับ Please...
                ถูกต้องแล้วครับ คอมทำอะไรได้เยอะ อย่างน้อยก็เข้าเว็บ OVERCLOCKZONE ได้แล้วกันครับ

Comment

Working...
                X