Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่าบัส กับค่า CL อันไหนมันสำคัญกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่าบัส กับค่า CL อันไหนมันสำคัญกว่าครับ

จะได้เลือกซื้อถูก ผมแค่ต้องการให้มันเร็วอะครับ

ยิ่งบัสเยอะ และ ค่า CL เยอะยิ่งดีคับ

บัสเยอะ CL น้อย ก็คล๊อกได้น้อย

Comment

แต่ถ้าพูดถึงความเร็ว บัสเยอะขึ้น เยอะก็ึความเร็วก็เยอะขึ้นครับ

Comment

ถ้าไม่สนใจเรื่องOC บัสสูงสำคัญกว่าCL

Originally posted by boatbyboat View Post
        ยิ่งบัสเยอะ และ ค่า CL เยอะยิ่งดีคับ

บัสเยอะ CL น้อย ก็คล๊อกได้น้อย
        ถ้าให้เลือกซื้อ ที่ท่านว่าผิดนะครับ บัสยิ่งเยอะCL น้อยๆ จะสามารถOCได้เยอะกว่า RAMที่มีบัสเยอะแต่CLสูงนะครับ

เพราะว่า ram ที่มีclน้อยๆ ในบัสที่เท่ากัน เวลาOC มันยังสามารถเพิ่มclได้และocต่อไปอีกได้(ส่วนมากramที่มีบัสสูงและCLต่ำจะใช้chipที่ดีกว่าramที่มีบัสสูงและclสูงครับ)
        Last edited by ohm27; 16 Mar 2008, 07:58:35.

Comment

ยกตัวอย่างแรมที่ท่านสนใจมาเปรียบเทียบเลยงับ .... เดี๋ยววิจารณ์ให้

Comment

CL ไม่เกิน5 กำลังดี

Comment

Working...
            X