Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการทำแผ่นสำหรับ boot เครื่องด้วย slayer ของ xbox1, ช่วยหน่อยเถอะครับ......จนปัญ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการทำแผ่นสำหรับ boot เครื่องด้วย slayer ของ xbox1, ช่วยหน่อยเถอะครับ......จนปัญ

ใช้ xbox1 อยู่ bios = x2 4983.06 evolutionx = v+ 3935 เครื่อง xbox = v1.0 แปลงด้วย flash bios

ซื้อ hdd เพื่อจะมาเปลี่ยนขนาด 40 g ฟอร์แมตเรียบร้อยแล้ว เป็นแบบ ntfs
    อ่านจากกระทู้เก่าๆบอกว่าต้องทำแผ่นสำหรับ boot ด้วย slayer เพื่อไป unlock harddisk
    ก็ได้ download slayer v 2.7 final มาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    แตกไฟล์ออกมาได้เป็น SlaYers_EvoX_Auto-Installer_2.7FINAL.iso ผมก็ไรท์ทั้งแผ่น cd-rw และแผ่น dvd r
    ลองเปิดกับเครื่องเพื่อจะ boot ดู ก็ไม่สามารถทำได้ ลองไรท์ดูตั้งหลายสิบครั้งก็ยังเปิดบน xbox ไม่ได้ ( โหลดมาทั้ง v 2.6 และ 2.7 )

ข้อ 1 ไม่ทราบว่าผมทำขั้นตอนอะไรผิดหรือเปล่าครับ

ข้อ 2 หรือใครมีเวปสำหรับโหลดโปรแกรม slayer ช่วยบอกผมหน่อยเถอะครับ หามาตั้งหลายที่แล้ว
    แต่โหลดมาแล้วทำไม่ได้เลย
    ( เวปที่ผมโหลดมา ไฟล์มันอาจจะไม่ถูกต้องก็ได้ )

ข้อ 3 มีคำแนะนำอะไรในการเปลี่ยน hdd ช่วยบอกผมหน่อยเถอะครับ

ข้อ 4 ถ้าผมแกะเอา hdd ตัวเก่าออกและใส่ตัวใหม่ลงไป จะใช้งานได้เลยหรือเปล่า เพราะผมแบคอัพข้อมูลใน hdd เก่าไว้แล้ว

ข้อ 5 ผมแบคอัพข้อมูลใน hdd เก่าไว้แล้ว แล้วนำมา copy ใส่ใน hdd ใหม่ จะทำได้หรือเปล่า hdd ใหม่มันจะแบ่ง partition ได้หรือไม่
    ถ้าผมไม่ boot ด้วยแผ่น slayer

ข้อ 6 หรือมีวิธีอื่นในการใส่ hdd ตัวใหม่หรือไม่

ข้อ 7 หรือใครมีแผ่น cd หรือ dvd โปรแกรมนี้ ที่เปิดแล้ว boot ได้เลย
    ผมข้อซื้อต่อก็ได้ หรือไรท์ให้ผม ก็ได้แล้วผมจะส่งเงินให้ทางไปรษณีย์

ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ

ปล.แกะ hdd ออกมาจากเครื่องได้แล้ว ...... แต่ยังไม่กล้าเปลี่ยน
Working...
X