Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดผมใส่ได้ทั้งagpและpci e อยากจะถามเรื่องบัสinterfece

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดผมใส่ได้ทั้งagpและpci e อยากจะถามเรื่องบัสinterfece

คือถ้าบอร์ดทีใส่อย่างเดียวมันจะเห็นpci eเป็น133ช่ายป่าวคับ แต่ของผมมันเห็นเหลือ100เองอ่ะคับ
    อยากถามว่ามันจะส่งผลกับการทำงานของการ์ดจอมากน้อยแค่ใหนอ่ะคับ อ๋อ อีก 33 ที่หายไปมันต้องเอาไปให้สล๊อตagp จาก66 นะคับ ช่วยตอบหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ
    GA-8I915ME-GV

--------------------------------------------------------------------------------

Pci-e เห็น 100 ถุกต้องแล้วครับ 133 ไม่มีนะครับ ^^

Comment

อ๋อคับขอบคุณมากคับ แร้วที่gpu z มันเห็น pci-e x16@x4อ่ะคับ ปกติเค้าเห็น pci-e x16@x16ช่ายป่าวคับแต่ทำไมของผมเห็นแค่นี้อ่ะคับ

Comment

ใช้งานไม่ได้คับ บอร์ดตัวเก่าผมก็วิ่งที่ pci-ex 4x ในคู่มือมีบอกไว้ว่า

PCI-EX 16x (Run Only at 4X)

Comment

Working...
        X