Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเกิด HW ผมพัง แล้วมันตกรุ่นไปแล้ว ทางศูนย์จะเปลี่ยนรุ่นใหม่ให้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเกิด HW ผมพัง แล้วมันตกรุ่นไปแล้ว ทางศูนย์จะเปลี่ยนรุ่นใหม่ให้ไหมครับ

ตอนนี้ คอมของผมเข้าศูนย์ hp ทั้ง 2 เครื่องเลยครับ ซึ่งทั้ง 2 ตัวยังอยู่ในประกันครับ เพิ่งต่อประกันไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง... แล้วทีนี้คอมทั้ง 2 ตัวนี้ซื้อมาค่อนข้างนานแล้วครับ ตัวนึงซื้อมาได้ปีครึ่ง อีกตัวก็ปีนึง ซึ่งจากอาการเสียที่เป็น ผมเดาว่าเกิดจาก การ์ดจอครับ ซึ่งถ้ามันเสียจริงๆแล้ว เค้าจะเอาการ์ดจอรุ่นเดิมที่ตกรุ่นไปนานมากแล้ว หรือว่าจะเปลี่ยนเอารุ่นใหม่มาให้ครับ

รวมถึงอุปกรณ์ตัวอื่นๆด้วยนะครับ อุปกรณ์ที่ตกรุ่น ถ้าเสียไป จะได้พวกรุ่นใหม่ๆมาไหมเอ่ย...

(รอลุ้นให้เค้าเปลี่ยนให้ครับ อิอิ )

ขอบคุณครับ

ปล. ญาติผมมี NB HP แล้วซื้อประกันประมาณ 3 ปี รวมกับของเดิมเป็น 4 ปี .. ใช้มาได้สัก 2-3 ปี มันพัง แล้วเครื่องมันรุ่นเก่าแล้ว ทาง Hp เค้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ รุ่นใหม่ๆมาให้เลยครับ โคตรดีเลยครับ แต่เป็นที่อเมริกานะครับ (เมืองไทยน่าจะมีอย่างนี้บ้างเนาะ)
    Last edited by jet10; 29 Sep 2008, 20:37:26.

เคยเห็นแต่ที่ เมกา เหมือนกันครับ DELL มั้ง
    จาก inspiron 17 หรือรุ่นไรเนี่ยหละตกรุ่นแล้ว จอ 17"
    แกได้เปลี่ยนเครื่องใหม่เป็น XPS 1730 55 พี่แกเอามาขายใน ebay ซะ

Comment

ใครมีประสบการณ์ก็มาแชร์กันนะครับ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
        เคยเห็นแต่ที่ เมกา เหมือนกันครับ DELL มั้ง
        จาก inspiron 17 หรือรุ่นไรเนี่ยหละตกรุ่นแล้ว จอ 17"
        แกได้เปลี่ยนเครื่องใหม่เป็น XPS 1730 55 พี่แกเอามาขายใน ebay ซะ
        แฮ่..แฮ่.. คุณเอกแนะนำหน่อยสิครับ
        ว่าจะทำให้ไอ้ 17 นิ้วทางซ้ายมือ เสียแบบเนียนๆได้ยังไง เผื่อฟลุค
        Attached Files

Comment

ยากครับ มันจะไปขุดจากหลุมเอามาเปลี่ยนให้เราครับ

Comment

อยากให้บอร์ดS41ถ้าบอร์ดหมดจะได้เปลี่ยนเป็นS42ให้ อิอิ

Comment

ของท่าน sabanes น่าลอง อย่างน้อยจาก PM -> Core duo ยังดีอิอิ เหลือ ประกันอีกกี่ปีครับนั่น

Comment

Working...
              X