Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูอุณภูมิ SpeedFan หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูอุณภูมิ SpeedFan หน่อยครับ

ช่วยดูตรงอุณภูมิตรง AUX มัน 125C ตรงนี้มันเป็นอุณภูมิของอะไรครับใครรู้บอกทีครับ
    ใช้งานได้ปกติครับ แค่สงสัย
    Attached Files

AUX นี่อะไรทำไมตั่ง 125 สงสัยเเถวนั้นไม่มีเซนเซอร์นะ
    เพราะเคยได้ยินมันน่าจะเป็นของ PSU นะ
    ความร้อน CPU อยู่ประมาณ 40-45 ไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่นะ
    การ์ดจออยู่ที่ 43 องศา
    system น่าจะหมายถึงซิปเซ็ตเมนบอร์ด 41 ไม่ร้อนครับ
    ฮาร์ดดิส 36 องศาไม่ร้อน

Comment

มีหลายหัวเหมือนเครื่องผมเลย

ของผม cpu -45c 5555
      แต่ละ core ก็ปกตินะแต่ว่า - -

Comment

ใช้ Everest ดีกว่าคับ speedfan มันเพี้ยนๆ

Comment

มีใครฟันธงได้มั้ยครับว่า AUX มันเป็นเซนเซอร์ของอะไรส่วนไหนครับ

Comment

ไม่ต้องตกใจไปครับ ดูของผมแล้วท่านจะสบายใจ...

ของเค้าเพี้ยนจริง...ไฟก็ไม่ตรง รอบพัดลมก็หาย แต่ความร้อนนี่ผมว่าจริงแฮะ...55555

Comment

AUX = Power Supply

ซึ่ง Speed fan มี แต่ everest
              เพราะมันไม่มีเซนเซอร์ Speed fan จึงอ่านค่าเพี้ยน
              จบข่าว

Last edited by TWK.; 13 Jan 2009, 23:58:26.

Comment

มันเป็นความร้อนของเม็ดแรม VGA คับผม

Comment

ระวังไฟใหม้บ้าน -0-

Comment

ไม่รู้ไมดู ติ้กออกหมด คิคิคิ อะไรเพี้ยนๆๆนิ

Comment

Working...
                    X