Announcement

Collapse
No announcement yet.

Temp AMDX3 70 ทำไมมันแปลกๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Temp AMDX3 70 ทำไมมันแปลกๆครับ

คือผมลองใช้โปรแกรมวัด Temp ดูครับคือโปรแกรม EVEREST ใช้เวอร์ชัน ULTIMATE แต่รู้สึกจะ 4.5 มั้งครับ วัด Temp ได้ตั้ง 80 องศาผมว่ามันร้อนเกินนะครับเพราะมันก็ไม่ได้ใช้งานหรือ OC อะไรเลย แถมรอบพัดลมยังแค่ 80-96rpm มันเป็นไปได้ไงครับ -*- ผมปรับเปิด Cool&Quit ใน BIOS แล้วนะครับ

ปล.ทีนี้ผมลองใช้อีกเวอร์ชันนึงรู้สึกใหม่กว่าไม่แน่ใจแต่ลบไปแล้วครับ เพราะหา serial ไม่เจอแต่รู้สึกตัวนั้นวัดได้ 42องสาเลยสบายใจขึ้นมานิดนึงแต่ก็ยังกังวลอยู่ครับ แต่ Temp ของแต่ละ Core ก็ไม่เกิน 30-45 องศานะครับ

ท่านทั้งหลายมีความคิดเห็นว่าอย่างไรครับ

ลองดูใน bios ดูสิครับ ผมว่าโปรแกรมน่าจะเพี้ยน

Comment

ผมก็คิดด้าน+ ว่าโปรแกรมน่าจะเพี้ยนเพราะว่าตอนเปิดโปรแกรมดูมันยังไม่รู้จัก mb ผมเลย (ผมใช้ MA770-US3) ครับ เดวจะลองเช็คดูตรงไบออสก่อนนะครับ ขอบคุณที่มาแนะนำครับ

Comment

โหลดEVEREST เวอร์ชั่น ใหม่ครับ ผมก็เป็นอันใหม่idel 30 เอง

Comment

Working...
        X