Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 ลง Font เพิ่มยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 7 ลง Font เพิ่มยังไงครับ

Windows 7 ลง Font เพิ่มยังไงครับ

ปกติถ้าเป็น XP เข้าไปใน Control panel > Font >install new font

แต่ผมกำลัง งง กับวินโดวส์ 7 อยู่ครับว่าจะเพิ่ม Font ยังไง(รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ)

คลิกขวาที่ Font คลิก Install
    หรือ C:\Windows\Fonts

Comment

Re Thanks

Originally posted by X1950Pro View Post
      คลิกขวาที่ Font คลิก Install
      หรือ C:\Windows\Fonts

อ่าาารูปแบบเดียวกันกับฟังชั่นอื่นเช่น Uninstall ผมก็ลืมคิดไป

ขอบคุณมากกกครับผม

Comment

ถ้ามีหลายตัว ก็ก๊อบตัวฟอนท์ ไปวางไว้ใน C:\Windows\Fonts ตามด้านบนบอก

แล้วก็รอๆ ครับ แค่นี้ก็เรียบร้อย

Comment

re

Originally posted by ozeris View Post
          ถ้ามีหลายตัว ก็ก๊อบตัวฟอนท์ ไปวางไว้ใน C:\Windows\Fonts ตามด้านบนบอก

แล้วก็รอๆ ครับ แค่นี้ก็เรียบร้อย

ขอบคุณครับ
          ปกติก็ลงแบบนั้นแต่ที่ทำให้สงสัยก็เพราะมีฟอนต์บางตัวError แต่เพิ่งรู้ว่าบางตัวมันเข้ากะ 7 ไม่ได้

Comment

ลงปกติเหมือน xp นั้นแร่ะ

Comment

Working...
            X