Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะติดเน็ต 3BB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะติดเน็ต 3BB

ตอนนี้ใช้ ทุย เอ้ย ทรู อยู่
    คนอื่นได้กัน 6 เมก ไอ้เราแค่ 2.1 แต่จ่ายเท่าคน 6

เลยจะเปลื่ยนใจไปใช้ 3BB
    อยากถามคนที่อยู่แถวบางพลี สมุทรปราการ ว่าชุมสายมันอยู่ตรงไหนบ้าง

คิดดีแล้วเหรอครับ?

ผมเนี่ย กำลังนับถอยหลัง ให้ถึงเดือน 5 เร็ว ๆ จะได้ยกเลิกมันสะที กากสุด ๆ

Comment

ถึงมาถามว่าแถวบ้านใครใช้บ้าง
      เพราะตอนนี้ก็ทนทรูกากๆไม่ไหวแล้วเหมือนกัน -*-

Comment

อย่าลืมถามคนแถวบ้านนะครับ เกิดเปลี่ยนไปแล้วงานเข้า

แต่เจอแบบท่านผมก็เข้าใจนะ เคยเหมือนกัน

Originally posted by toomtam_35 View Post
        ถึงมาถามว่าแถวบ้านใครใช้บ้าง
        เพราะตอนนี้ก็ทนทรูกากๆไม่ไหวแล้วเหมือนกัน -*-
        ตอนติดผมรอ 27วัน

แรกๆเนตวิ่งแรงไม่มีหลุด

ตอนนี้ผ่านมาปี มีหลุดบ้าง แต่1วันหลุดมากหลุดน้อยอยู่ที่บุญ(บางวันไม่หลุดก้โชดดีไป แต่ช่วงไหนฝนตกถึงจะหลุด) ปัจจุบันเน็ต 6mb บิท 752kb/s อันนี้ที่เห็นมากสุด เข้าเวบyoutube บางคลิบเร็วบางคลิบช้า เคยเจอเรียกจ่ายซ้ำ1รอบ แต่มีใบเสร็จ ก็ไปยื่น มันก็แก้ให้ ตอนปรับโปรโมชั่นรอประมาณ 4-5วัน ปรับ

แค่นี้ล่ะครับ

อันนี้แถวแยกบางนา ใกล้กันไหมหว่า
        Last edited by nowkung; 25 Oct 2010, 18:55:22.

Comment

ว่าทุย'เอาเปรียบลูกค้าเก่า
          Last edited by Hang998; 25 Oct 2010, 18:32:42.

Comment

ผมว่าในกรณีที่ว่ามันแล้วแต่พื้นที่นะครับ แต่ทำไมโคราชผม

สมัยก่อนกรอกแบบสอบถามหน้าเว็บรุ่งเช้าโทรมาหาเลย ผ่านไปอีกประมาณ 7วัน

มาติดตั้งแล้วปล่อยสัญญาณเลยครับ แถมวิ่งเต็มสปีดอีก ผมใช้ประมาณเกือบ2ปีได้ (ตอนนั้นขอใช้ 2mb แล้วอัพเพิ่มให้ฟรีเป็น 4mb)

สมัยนี้เหมือนกันครับ พี่ชายแถวๆบ้านเหมือนกันครับใช้เวลาไม่เกิน 10วันก็ได้ใช้ครับ

แต่ออกนอกไม่เหมือนแต่ก่อนครับ สมัยก่อนดูบอลได้เลย แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกจะช้าๆหนืดๆหน่อยครับ

จากประสบการณ์ที่เคยสัมผัส TOT กับ ทรูนี้ บอกตรงๆครับเลยภาพรวม ไม่สู้ 3BB เลย
            Last edited by Oxidant; 25 Oct 2010, 19:10:33.

Comment

ผมติดได้เกือบสัปดาห์ละ (รามอินทรา) ยังโอเควิ่งเต็ม 6m น่ะ มีหลายคนเตือนว่าเดี๋ยวรอ ผมก็กลัวๆ อยู่

Comment

ผมอยู่ในเขคกรุงเทพครับ แต่ก็เกือบหลุดออกไปสมุทรปราการแล้วครับ

เคยใช้มาหมดแล้ว 3 ค่าย ชอบ 3BB มากสุดครับ max net วิ่งเต็มตลอด ปัญหาน้อยมาก บริการหลังการขายดีครับ
                บ้านผมหนูกัดสาย lan ขาด เค้าก็มาทำให้ฟรี แต่ว่าผมว่า ping มันเยอะไปหน่อย แต่ถ้าเทียบกับ tot + true มันก็พอๆกัน ไม่ได้ต่างไรกันมาก

Comment

ผมว่าขึ้นอยู่กับว่า บ้านคุณ อยู่ใกล้ชุมสายไหนมากกว่า ก็ให้ใช้ ชุมสายนั้นจะดีกว่าน่ะครับ
                  ส่วนตัวผมเอง ผมก็เพิ่งติด internet ของ 3BB มาได้ยังไม่ยังไม่ถึงเดือน speed test ก็เต็ม 6Mbps. ตามที่โฆษณาไว้
                  ตอนแรกกะจะติด ของ true แต่พอไปติดต่อกับ true shop เค้าบอกว่า บ้านผมได้ speed แค่ 2Mbps. ซึ่งผมจะต้องจ่ายรายเดือนราคาเท่ากับ 6Mbps.
                  ผมเลยต้องมาใช้ ของ 3BB แทน ^ ^

Comment

โชคดี โหนด ทรู มาตั้งในบ้าน เขาขอตั้ง + จ่ายค่าไฟให้ ให้ใช้เน็ตฟรี ไม่จำกัด ...

Comment

ง่าๆ อิจฉา ไมไม่มาติดบ้านผมมั่ง อ่ะ

Comment

ช้ำใจจริง ใช้ทรูมา 5 6 ปี
                        มาทำแบบนี้ซะได้ T__T

Comment

ต้องลองไปเช็คดูครับว่าไกลโหนดเท่าไหร่ ถ้าไกลอย่าไปใช้ครับ บ้านผมอยู่ใกล้โหนดใช้งานดีครับ แถวบ้านผมมันใช้กัน 3BB ครับ เอาเป็นว่าลองเช็คดูก่อนครับเสียเวลาซักนิดเช็คทุกเจ้าเลยว่าเจ้าไหนมีโหนดใกล้บ้านท่านที่สุดครับ อย่าเพิ่งรีบ ไม่งั้นอาจจะเสียความรู้สึกแล้วติดสัญญาด้วยครับ อยู่ใกล้ใครใช้เจ้านั้นครับ

Comment

อยู่สมุทรปราการเหมือนกัน แต่แถวปากน้ำน่ะ ใช้ 3BB ปีกว่าล่ะ แรงดีไม่มีหลุด

ยกเว้นตอนไฟดับ 5555

Comment

Inter sometime true better but sometime the same As 3bb

Also true give me 3m I use it since 256kbps but they still don't give me. 6m try to contact them and always got no respond so I using both 3bb and true but my house at sukapiban 3 3bb have better service than true and they give me 16m ,but ny promotion only 12m ,just have some problem with inter link sometime but I hope 3bb inter link will be better because true is not care me even I'm old customer of them for a long long time sad

Comment

Working...
                              X