Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณทำอย่างไรกับ notebook ในวันแรกที่ได้มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณทำอย่างไรกับ notebook ในวันแรกที่ได้มา

คือเพื่อนผมเค้ามาเล่าให้ฟังว่าวันแรกที่มันได้มา มัน test ทุกอย่างเป็นปกติ สมบูรณ์
    มันเลยเอามา oc แล้วไม่รู้เป็นไง อยู่ดีๆเหม็นใหม้ กลางที่นอน ของมันเลย (หุหุ)
    แล้วเครื่องมันก็ดับไป(ดับอนาถคาที่) ส่ง 0 ก็รอตั้งนานกว่าจะได้เครื่อง

ก็เลย อยากรู้ว่า เวลาที่คุณได้มาวันแรกเลย คุณรักและเอาใจใส่มันแบบใหน
    คืออยากฟังเป็นเรื่องเป็นราวเลยนะ (ติดใจเรื่องเพื่อนมันดี)

มันไม่น่าถึงไหม้นะครับ แต่ถ้าร้อนจนแฮงค์ก็น่าอยู่ เพราะว่างบนที่นอนผ้ามันอาจไปปิดช่องระบายความร้อน สำหรับซื้อมาวันแรกทำหล่นเลย 555 ดีว่าไม่เป็นไร

Comment

โห... OC กลางที่นอน
      ผมหรอ ลงวินโดว์ แล้วก็ TEST นิดๆหน่อยๆ ตอนนั้นยังไม่รู้เรื่องอะไรมาก....

Comment

ประคบประหงมสมาชิกใหม่ของบ้านฮะ

จน PC แอบน้อยใจนิดๆ

Comment

แต่ด้วยความเป็นผู้ใหญ่ของ PC ป๋ม PC จึงคิดได้ว่า ใหม่ๆก็งี้ละ นานๆไปเด่วก็ไปแหมะกับ PC เหมือนเดิม

Comment

ผมไม่ได้ทำอะไรเลยแฟนแย่งเอาไปเล่น

Comment

ลงวินโดวส์ XP ใหม่

Comment

เหมือนท่านTWK. ครับ แล้วก็+กับการเทสปุ่มต่างๆ

Comment

Burn in 7 วันครับ โหลดบิทไว้ ไม่ต้องปิด และดูผล รวมถึงดูสภาพปุ่มหรือส่วนประกอบทุกชิ้น

Comment

แกะกล่องก่อนเลยครับ ขำๆ

Comment

วาง

Comment

ผมได้มา วันแรกลงwindowsใหม่ ทดสอบพวก port ต่างๆ bluetooth wifi dvd rw แล้วก็ลองเล่นเบาๆก่อน 1วัน หลังจากนั้นที่เหลือ 6วัน อัดแหลกครับ เทส แปลงไฟร์ overclock เอาแบบที่ เครื่องทำงานสุดชีวิต ผ่าน7วันก็ใช้ตามปกติครับ

Comment

แล้วถ้ามันออกอาการวันที่8 จะทำไงอ่ะคับ

Comment

วันแรกได้กลับมาก็ชาร์จแบตก่อนเลย
                            นั่งเทสที่ร้านจนแบตหมด อิอิ

Comment

Originally posted by saksith View Post
                              แล้วถ้ามันออกอาการวันที่8 จะทำไงอ่ะคับ
                              มันเป็นปัญหาที่เราชาวไทยรวมทั้งคนทั้งโลก ต้องร่วมกันแก้ไขครับ

Comment

Working...
                              X