Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Driver VGA Card แล้วเข้าวินโดร์ไม่ได้ทำอย่างไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Driver VGA Card แล้วเข้าวินโดร์ไม่ได้ทำอย่างไรดี

พอลงวินโดร์ใหม่ก็เลยลง driver ใหม่แล้วก็เข้าวินโดร์ไม่ได้เลย มันจะไม่ขึนอะไรเลย เห็นแต่หน้า window วิ่งไปวิ่งมาแล้วก็เงียบ ก็เลยไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย

ลองเอาตัวเก่าใส่ไปก่อนคับว่าติดไหม
    ถ้าไม่ติดก็ลองเข้าsafe mode ลบไดร์ฟเอร์เก่าทิ้ง
    แล้วลงใหม่ดูคับ

Comment

ลองเข้า safe mode แต่รอนานมากก็ไม่ขึ้นอะไรเลยครับ ที่บอกว่าไดรเวอร์ก็ของตัวมันเองแหละ ไม่ใช้อันใหม่แต่อย่างใด อาจเป็นได้ไหมว่าเกิดจากวินโดร์ เพราะผมใช้ตัวที่มันเป็น sp 3 ของใครทำไว้ไม่รุ้

Comment

ตามนั้นครับ เซฟโหมดช่วยท่านได้ ตอนกำลังบูทวินโด้ กระหน่ำด้วย ปุ่ม F5 เลยครับ

Comment

งั้นก็งลงใหม่ครับ

Comment

Working...
          X