Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแชร์ internet ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแชร์ internet ให้หน่อยครับ

com1 มี wireless usb เป็นตัวรับสัญญาณ internet จะต้อง set อย่างไรหลอครับให้ com2 สามารถเล่น internet ได้ด้วย โดยที่ com1 ก็เล่น internet ได้ โดยต่อ lan จาก com1 เข้า hub ไปที่ com2 ...ขอบคุณล่วงหน่าครับ
    Attached Files

wireless usb เป็นตัวรับสัญญาณ internet ==> งงตรงนี้น่ะครับ หมายถึง Router ที่เป็น Wireless ในตัวรึป่าว ถ้าบอกรุ่นด้วยก็ดีครับ
    ถ้า Wireless USB ที่ว่ามีช่องเสียบสายแลนก็เอาไปต่อเข้า Hub ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
      wireless usb เป็นตัวรับสัญญาณ internet ==> งงตรงนี้น่ะครับ หมายถึง Router ที่เป็น Wireless ในตัวรึป่าว ถ้าบอกรุ่นด้วยก็ดีครับ
      ถ้า Wireless USB ที่ว่ามีช่องเสียบสายแลนก็เอาไปต่อเข้า Hub ได้เลยครับ
      ป่าวครับ มันเป็นตัวรับ สัญญาณ wireless ธรรมดาเหมือน pci อะครับ

Comment

ไปตั้ง charing wireless ครับ และเครื่องที่ต่อแลนด้วยกันให้ ตั้ง Default geteway: และ
        Use the following DNS sever addresses เป็น IP เครื่องที่แชร์เน็ตครับแล่นได้เลย

Comment

แชร์ข้อมูลกันได้แต่ com2 เล่นเน็ตไม่ได้อะครับ..

Comment

เครื่อง1ต้องเปิด share internet connection
            เครื่อง2คุยกะเครื่อง1ได้แล้วก็ไม่มีอะไรแล้วล่ะครับ อย่าลืมใส่ dns ล่ะ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ..

Comment

Working...
              X