Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อลำโพงคอมบ้านๆกะทีวีครับ ปรึกษาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อลำโพงคอมบ้านๆกะทีวีครับ ปรึกษาหน่อย

คือว่าผมมีทีวีอยู่เครื่องนึง พอดีลำโพงมันเสียหรืออะไรมันเสียไม่รู้ แต่เสียบหูฟังเข้่าทีวี(ทีวีมีช่องให้เสียบหู)มีเสียงได้ยินชัดเจน
    ตอนแรกว่าจะเอาไปซ่อม แต่อยากลองดูว่าต่อกะลำโพงคอมจะดีกว่ามั๊ย ถ้าผมจะต่อลำโพงของ saag ตัวนี้

200กว่าบาท เห็นมันถูกดี คงพอๆ กะค่าซ่อมทีวีแถวๆบ้าน แถมยังดีกว่าตรงเอาลำโพงไปทำอย่างอื่นได้อีก
    ต่อเข้าทางที่หูฟังเสียบเข้าทีวี เสียงจะดังจะเบาหรือดีไม่ดียังไงขอคำแนะนำหน่อยครับหรือท่านใดมีรุ่นไหนแนะนำบอกกันบ้างนะครับ

ต่อได้เลยครับ ที่บ้านท่านมีลำโพงคอมหรือป่าวล่ะลองเอามาต่อดูก่อนก็ได้

Comment

Originally posted by one View Post
      ต่อได้เลยครับ ที่บ้านท่านมีลำโพงคอมหรือป่าวล่ะลองเอามาต่อดูก่อนก็ได้
      มีแต่ไม่ใช่ 2.0 อ่ะครับ อยากทราบ 2.0 ของธรรมดาว่าจะใช้ได้ดีป่าว ไม่ได้เน้นเสียงดีมากมาย ขอให้ฟังชัดเจน เสียงดีกว่าจากทีวีปกติก็พอแล้วครับ

Comment

ตามนี้เลยครับ(ฝุ่นเยอะไปนิดขออภัยครับ)
        Attached Files

Comment

Originally posted by scythe View Post
          มีแต่ไม่ใช่ 2.0 อ่ะครับ อยากทราบ 2.0 ของธรรมดาว่าจะใช้ได้ดีป่าว ไม่ได้เน้นเสียงดีมากมาย ขอให้ฟังชัดเจน เสียงดีกว่าจากทีวีปกติก็พอแล้วครับ
          ลำโพง 2.0 หรือ2.1 ก็ได้ครับขอให้มีปลั๊ก3.5มม.ก็ใช้ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

หาสาย RCA(ไม่แน้นยี่ห้อก็เอาที่มันแถมมากับทีวีหละครับ) + อเดปเตอร์ RCA-->Mini jack(10กว่าบาท)
              แล้วไปเสียบที่ช่องLine level (Audio out L R) สีแดง ขาว ตามภาพจะดีกว่าครับ
              จะได้เสียงที่ดีกว่าครับ เพราะไม่ผ่านภาคขยายสำหรับหูฟังครับ

Comment

มันเริ่มเเบบนี้เเหละ เเล้วมันก็จะลามเข้าไปโมเเอมป์ต่อ ของSony, Pana, Phillips ที่บ้านโดนหมดเเล้ว
                Attached Files

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                  หาสาย RCA(ไม่แน้นยี่ห้อก็เอาที่มันแถมมากับทีวีหละครับ) + อเดปเตอร์ RCA-->Mini jack(10กว่าบาท)
                  แล้วไปเสียบที่ช่องLine level (Audio out L R) สีแดง ขาว ตามภาพจะดีกว่าครับ
                  จะได้เสียงที่ดีกว่าครับ เพราะไม่ผ่านภาคขยายสำหรับหูฟังครับ
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by mrchosit View Post
                  มันเริ่มเเบบนี้เเหละ เเล้วมันก็จะลามเข้าไปโมเเอมป์ต่อ ของSony, Pana, Phillips ที่บ้านโดนหมดเเล้ว
                  คงไม่หรอกครับ เพราะผมเอามาแค่ใช้ดูทีวีที่หอเฉยๆ ลำโพงมันเสียน่ะครับ

Comment

Working...
                  X