Announcement

Collapse
No announcement yet.

บริการหลังการขายของ "ADVICE"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บริการหลังการขายของ "ADVICE"

ใครเคยซื้อของจาก advice บ้างครับ

พอดีไปถามx2 5200+ จาก comseven และ dcom เค้าบอกว่าของหมด

ของ comseven มีสุดแค่ 5000+

แต่พอดีไปดูหน้าเว็บของ advice มีตัว5200+ 1mb 4160บาท ประกัน 5ปีด้วย

comseven ประกันแค่3ปี เรยอยากรู้ว่าทำไม advice ถึงได้ขายถูก และให้ประกันถึง5ปีครับ

แร้วบริการหลังการขายของทางร้านเป็นยังไงบ้าง เคยมีใครมีปัญหาเรื่องเคลมกับทาง advice บ้างมั้ยครับ

พอดีเคยใช้บริการอยู่แต่กับ com7 กับ dcom ครับเรยไม่รู้ของ advice

ps. ขอบคุนทุกคนครับ

เป็นตัวแทนเฉยๆครับถ้าส่งประกันศูนย์ไปเคลมที่นั่นนานแน่นอน ต้องไปเคลทที่ศูนย์บริการดีกว่าครับ แต่ถ้าประกันของที่ร้านเองไม่รู็ว่าเป็นอย่างไร

Comment

เคยแต่ใช้บริการของ Com7 ตั้งแต่เป็น 7dayแล้ว

แล้วก็เปลี่ยนมาเป็น bigshop

ผมเชื่อใจ ตรงมีเบอร์ติดต่ออ่ะครับ

อย่างติดต่อผ่าน Email อย่างเดียว เวลาโอนเงินไปแล้วใจมันตุบตับอย่างไงไม่รู้

Comment

นี่ไงครับก้อเรยกังวลอยู่เรื่องของการเคลมเปนยังไงบ้าง

แร้วตัวcpu นี้ก้อทำไมถูกกว่าที่อื่น ประกัน5ปีด้วย

ใครเคยซื้อของกับทางadvice ช่วยเล่าประสบการณ์หน่อยครับ

Comment

ประกัน5ปีดูก็รู้ว่าประกัน ASYS ครับ

Comment

ประกัน ASYS คืออาไรอะครับ

Comment

Originally posted by MazKaz View Post
              ประกัน ASYS คืออาไรอะครับ
              ASYS เป็นอีกบริษัทที่นำเข้า CPU AMD เหมือน Com7 DCOM ฯลฯ
              แต่สำหรับ CPU AMD หลังๆเห็นประกัน 5ปี ก็มีเจ้านี้อยู่เจ้าเดียว
              http://www.asys.co.th/home.php
              รู้สึกจะเป็นบริษัทในเครือ SVOA

Comment

ผมใช้บริการ Advice อยู่ครับ ร้านที่ผมซื้อก็ดีนะเขาบอกซื้อมาจากที่ไหนในประเทศไทยถ้าไม่หมดประกัน ละขอให้ติดประกันของ Advice ถ้าเสียรับส่งเคลมไปกรุงเทพให้แต่ต้องเสียค่าส่งให้เขาด้วย เขาบอกประมาณ 15-30 วันได้ จัดประกอบคอมไปเครื่องนึง แล้วเมนบอร์ดเสียก็ยกไปเคลมไม่ถึง 15 วันได้เลย (ของผมตอนแรกบอกไม่เสียค่าส่ง แต่วันไปรับบอกเสีย 40 บาท) ส่วนประกัน CPU ของผม AMD มันมี 3 ปีกะ 5 ปี เขาเลยจัดแบบ 5 ปีให้แพงกว่านิดเดียว เป็นประกันของ ASYS แต่ไม่ได้ถามเหมือนกันว่าทำไมประกันมันต่างกัน ผมอยู่ ตจว. นะ

Comment

ของผมก็ประกัน 5 ปี ASYS ครับ

Comment

ไปถึง เคลมให้เลย เคยไป ดีใจสุดๆ

Comment

เช่นนั้นแล้วคงต้องถามต่อครับว่า ประกัน Asys เป็นไงบ้าง

Comment

เคยเครมแต่ com ok by advice เครมง่ายดี ไม่เรื่องมาก ถามอาการ นิดหน่อย ดูของว่าไม่ไหม้ ไม่ผิดกฎการรับประกัน ไม่เกิน 15 วันเปลี่ยนของใหม่ให้เลย ให้แกะกล่องแล้วตรวจเช็ค ของให้เรียบร้อย แล้วรับของไป เคยไปเครม มา2ครั้ง เป็นเมนบอดทั้งคู่ ได้รับของใหม่มาคู่ นั่งรอประมาณ 20 นาที

ส่วนเรื่องประกัน เป็นผม ผมใช้เจ้าใหม่ครับ ยังงัยๆ เจ้าใหม่ก็ต้องง้อ ลูกค้า ส่วนเจ้าเก่า ๆ เป็นเราเองด้วยซ้ำที่ต้องไปง้อมัน (แล้วจะไปง้อมันทำไมหละครับ)

Comment

advice อยู่ที่ ZEER ไงครับ ผมไปเปลี่ยน 15 นาทีได้ครับ แต่ถ้าไป advice งามวงวานนะ เป็นเดือนครับ

Comment

อยู่ต่าจังหวัด ใช้บริการ advice ประจำครับ ส่งมากับขนส่งเอกชน ส่งวันนี้พรุ่งนี้ก็ได้แระ เร็วดี

Comment

คุณ Bongbank อยู่ภูเก็ตเหรอครับ

ผมก็อยู่ภูเก็ตเหมือนกัน มีเบอร์ติดต่อ หรือ E-mail มั้ยครับ

อยากจะโทรไปปรึกษาหน่อยครับ

Comment

Working...
                              X