Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดร์เวอร์ อย่างไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดร์เวอร์ อย่างไรคับ

1. การ์ดจอผมเป็น hd 4850 ผมจะลงไดร์เวอร์ตัว 9.1 ผมจะต้องลงไดร์เวอร์ตัวที่แถมมากับแผ่นก่อนไหมคับ
    2. ผมจะโหลดไดร์เวอร์ 9.1 ในเว็ป ati ผมจะต้องโหลดตัวไหนคับ มันมี Option 1 กะ Option 2 ไม่รู้ว่าจะต้องลงตัวไหนและมันแตกต่างกันอย่างไร

UP

Comment

มาตอบกานหน่อยคับ

Comment

Option 1 จะมีแต่ ไดร์เวอร์ กับ CCC

Option 2 จะมีครบทุกอย่างเหมือนกับในแผ่นไดร์เวอร์เลย

ลงไดร์เวอร์ใหม่ เวอร์ชั่นที่ใหม่กว่า ลงทับไปเลยได้ครับ หรือจะถอดตัวเก่าออกก่อนก็ได้ครับ
        แต่ผมนิยมถอดหมด โรคจิตนิดนึงหน่ะครับ

Comment

ขอบคุณคับ คุณ magnetic แต่ผมจะต้องลงทั้ง 2 ตัวเลยปะคับ แล้ว ccc มันคืออะไรคับ แนะนำด้วย

Comment

Originally posted by DADA_EK View Post
            ขอบคุณคับ คุณ magnetic แต่ผมจะต้องลงทั้ง 2 ตัวเลยปะคับ แล้ว ccc มันคืออะไรคับ แนะนำด้วย

ccc คือ Catalyst Control Center ครับ เอาไว้ปรับรายละเอืยดต่างๆอะ เช่น แสง สี หรือถ้าเป้น 3D ก็มีให้ปรับความระเอืยดของภาพ ลบรอยยักต่างๆ

Comment

ไม่ต้องลงทั้ง 2 แบบนะครับ แบบที่ 2 จะมีออฟชันเสริมมากหน่อยเท่านั้นเอง ส่วนมากจะลงแบบแรกหน่ะครับ ผมก็ลงแบบแรก เพราะว่าเราไม่ได้ใช้อะไรหรอกครับ ออฟชั่นเสริมก็จำพวก HYdravision,avivo,Hd audio แล้วจะลงนานหน่อย ส่วนccc ก็คือ Catalyst Control Center เป็นตัวคอบคุมเสริมหน่ะครับ หากจะต้องการปรับค่าอะไร

Comment

ขอบคุณมากคับผม

Comment

Working...
                X