Announcement

Collapse
No announcement yet.

+ ถามคำว่า AGP Mode 4x ใน Bios ครับ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• + ถามคำว่า AGP Mode 4x ใน Bios ครับ++

Socket A ครับผม

คือผมใช้การ์ดจอ Nvidia Fx5200 128Mb ครับ (มันน่าจะวิ่งที่8x)

แต่บอร์ดผมรองรับแค่ 4 ครับ

ทีนี้ผมไปเจอใน Bios มีให้ปรับ Agp 1x 2x 4x

ตอนแรกมันเป็นที่ 2x ผมก้อคิดว่าควรจะปรับให้เป็น 4x (ใช่มั้ยครับ)

พอปรับเสร็จแล้ว พอเล่นเกมส์ ภาพมันไม่มาอะครับ มีแต่เสียง แล้วก้อบางทีกดมั่วๆไป

มันก้อขึ้นภาพมั่วๆ

แต่พอปรับกลับมาเป็น 2x มันก้อเล่นได้ปกติ

แบบนี้อะไรเสียรึป่าวครับ ? ? ?

ลง driver ให้ถูกต้องหรือครบถ้วนหรือยังครับ

Comment

น่าจะิเป็นชิป VIA รึปล่าว

ลองลงไดร์เวอร์ให้ถูกนะครับ

ละก็ถ้าจะให้มันวิ่ง 4x ต้องใช้ Rive Tuner ปรับเอาอ่ะ ผมเคยเป็นกะบอร์ดTualatin

Comment

อ่อครับ เด๋วลองดูก่อน ขอบคุณครับ

Comment

มี Rive Tuner มั้ยอะครับ. .? ? ?

Comment

Originally posted by indytrade View Post
            มี Rive Tuner มั้ยอะครับ. .? ? ?
            *0*

Comment

ลองใช้ RiveTuner ปรับให้วิ่ง 4x แล้ว ภาพก้อมีปัญหาเหมือนเดิม

แบบนี้การ์ดจอเสีย ช่ายมั้ยครับ

Comment

Working...
              X