Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน ลืมรหัส wireless ที่บ้านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน ลืมรหัส wireless ที่บ้านครับ

ซื้อ note book เพิ่มมาอีกเครื่อง ก็ใช้ ไม่ได้เพราะ ลืมรหัส wireless ปรกติ จดไว้ในสมุด คู่มือเรา
    เต้อ 3bb แต่ทำมันหายไป note book เครื่้องเก่า ใช้ได้ เพราะ เข้ารหัสไว้นานมากแล้ว เป็นปี
    ทำยังไงดีครับ เข้าไปแก้ 192.168.1.1 ได้มั้ยครับ

ถึงกลับไปใช้รหัสเดิม จากโรงงาน ก็ไม่รู้ว่ารหัสอะไรอยู่ดี

รีเซ็ตเลยครับ คืนค่าจากโรงงานมันไม่มีรหัสไวเรสหรอกครับ

ถ้าไม่อยากรีเซ็ตก็ต้องเข้าไปแก้ 192.168.1.1 ลองใช้ User:admin Pass:3bb หรือไม่ก็ Pass:admin เข้าไปดูรหัสของไวเรสได้ครับ
    Last edited by SuTee; 7 May 2011, 00:12:17.

Comment

note book เครื่้องเก่า ใช้ได้ เพราะ เข้ารหัสไว้นานมากแล้ว เป็นปี
      ง่ายๆ ก็ไปดูรหัสที่note book เครื่้องเก่าสิ คลิ้กที่ไวเลสให้มันโชว์ password
      อีกวิธีก็เสียบสายแลนเข้าไปดูpass wordในเร้าเตอร์ซะ ถ้าเข้า 192.168.1.1 ได้ ใช้ยี่ห้อไหนลองเสริชจาก google ดู ประมาณ admin : admin
      ถ้าจิ้มรีเซ็ต เดี๋ยวตั้งไม่เป็นจะยุ่งนะ

Comment

Working...
      X