Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 4400 socket 939 ตอนนี้มีขายทีไหนบ้างครับ ด่วนเยย อ้ากกก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 4400 socket 939 ตอนนี้มีขายทีไหนบ้างครับ ด่วนเยย อ้ากกก

พักนี้ เริ่มมีของมาขายรำไรบ้างแล้ว

อาทิตย์ที่แล้วผมก็เห็นมี X2 3800 วางขายที่ พันธิป งามวงศ์วาน

แต่เจ้ากรรมตอนนี้ดันไม่มีตังค์ พอตอนนี้มี ร้านนั้นก็ของหมดไปแล้ว อ้ากกก T-T

ผมใช้ หัวเดียวอยู่เลย เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้แล้ว มัน require CPU Dual Core ตลอดเลย T-T

ใครเห็นที่ไหนบ้างตอบด่วนเลยครับ จะเหาะไปซือมาเลย ย้ากกก

ขายชุดเดิมทิ้ง อ้ากกกกก
    แล้วซื้อชุดใหม่

ที่พันทิพ ไม่มีเหรอ?
    งั้น ก็เชิญ IT market เลยครับ อาจจะมี

Comment

^
      ^
      ^
      ขายแล้วซื้อใหม่ไม่ได้ครับ ตังคืไม่พอ มีแค่ 4000 เอง อ้ากก

แล้ว IT market คืออะไรครับ ว้ากกก

Comment

โอ้ว ของเก่า น่าจะประมาณ2-3พันน้า
        รวมเงินซื้อของใหม่ น่าจะสบายๆครับ สเปกเก่ามีอะไรบ้างครับ?
        เรื่องตีราคา ลอง PM ไปหาท่าน Wikorn ดู

IT market คือ บอร์ดซื้อขายของมือ2ที่นี่อ่ะครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=16

เป็นผม คงกัดฟันขายทิ้งซื้อใหม่ เพราะดูแล้วอยู่ไม่นาน ยิ่งท่าน เล่นเกมส์ด้วย (ยมืเงินแม่มาผสมแล้วใช้คืนทีหลัง)
        -CPU ยังพออยุ่ได้ ถ้าหา X2 มาได้
        -Ram DDR400 แพงนรก 1GB ตกแถวละ2000 แต่ว่า1G DDR2 แพ็คคู่ เป็น 2GB ราคาพันต้นๆ เกมส์หลังๆ 1GB เริ่มไม่ไหวแล้ว (รวมถึงเกมส์ออนไลน์บางเกมส์ด้วย)
        -การ์ดจอ ถ้าเกิดว่า...เป็น PCI-EX ก็ยังรอดอยู่(พวกบอร์ด A8N A8N-Sliไรประมาณนี้)
        -ส่วนที่เหลือ ใช้ได้อยู่

สมมติงบได้มา6000.-
        Asrock Alive NF6P-VSTA 1720.-
        AMD Athlon X2 4200+ 2280.-
        Corsair DDR667/1GB แพ็คคู่ 2GB 1600.-
        Spark 8600GT 256MB 3340.- (ถ้ายังไม่มีตัง เล่นออนบอร์ดไปก่อน Geforce 6100)
        ที่เหลือของเดิม ตกประมาณ 9000.- ปัดเศษทิ้ง

เก็บเงินอัพทีเดียว น่าจะดีกว่า
        แต่เดี๋ยวขอสเปกเก่าดูหน่อยครับ กับเกมส์ทีเล่น
        Last edited by Zepherous; 4 Mar 2008, 16:46:57.

Comment

spec ผมนะครับ

สมพร 3000 -*-
          DDR 2gb/400
          7800GTX 512Mb
          M/B DFI-infinity nforce4 ultra

อยากเปลี่ยนก็แค่ CPU อย่างเดียวคร้าบบบบบ T-T
          ซื้อชุดใหม่ไม่้ได้นะ เพราะคอมที่บ้านใช้ไว้ทำงานวันต่อวันด้วย ตอนนี้พี่ใช้ทำโปรเจคอยู่ -*-
          เลยอยากได้แค่ CPU คร้าบบบบ

Comment

โอ้ย ของเดิมดี่นี่หว่า

เอาเลยครับ ประกาศรับที่ IT Market ดู
            ไม่งั้นต้องไปหาๆพันทิพอ่ะครับ เมื่อประมาณเดือนที่แล้ว เคยเห็นอยุ่ร้านนึงนะ

Comment

******* edit *******
              Last edited by janmukdamaster; 4 Mar 2008, 20:51:21.

Comment

มีคนเคยรับสั่งอยู่ครับ ลองตั้งทู้ดู เด๋วคงมา

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                  มีคนเคยรับสั่งอยู่ครับ ลองตั้งทู้ดู เด๋วคงมา
                  ผมก็เคยจะสั่งกับเค้าแล้ว แต่ตังค์มันไม่ชัวร์ ไม่อยากให้เสียลูกค้า ก็เลยไม่เอาเลย T-T

Comment

Working...
                  X