Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยครับ จะซื้อโน๊ตบุตตัวใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหน่อยครับ จะซื้อโน๊ตบุตตัวใหม่

ใช้เล่นเกม โหลดบิตเป็นส่วนใหญ่ครับ เปิดทิ้งไว้นานๆ ระบายความร้อนดีๆ ตอนนี้ตัดสินใจอยู่ มี
    BenQ S41-335
    Asus F8sv-4s032
    Toshiba M200 P437t
    Lenovo Y510
    ช่วยบอกข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่น เปรียบเทียบราคา และความทนทาน คุ้มค่าด้วยครับ
    ขอบคุณมากๆ

อ่า ไม่มีคัยช่วยตอบผมเลย

Comment

ขอความเห็นหน่อยคร้าบ ทุกท่าน

Comment

If u want 2 play game such as CRYSIS
        Why don't u choose Desktop PC instead
        Bittorrent and Game will cause deteriorated.

If u want 2 buy
        Benq is the best value choice ( SRS Surround Sound , Aluminium Casing 2Yrs Warranty for Promotion (In the earlier))
        Lenovo build with bad material(have a problem with cooling)
        in compare with other model
        Toshiba if u can afford it.Very Good Speaker from Harman Gordon

Comment

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำคับ ที่ไม่ซื้อ pc เพราะผมต้องแบกไปมหาลัย และผมเรียนเกี่ยวกับ 3d programing เลยอยากเอาไปใช้ด้านนี้ด้วยครับ

Comment

แล้ว Asus F8sv-4s032 มีข้อดีข้อเสียยังไงมั่งคับ เปรียบเทียบกับรุ่นอื่นแล้วคุ้มรึป่าว

Comment

ออ... ถ้าเรียน3D Programmingไม่ลองหาDellตัวที่ใช้การ์ดจอ GeForce Quatroดูอ่ะครับ น่าจะตอบสนองงานได้ดีกว่าพวกนี้

เอาเป็นว่าถ้าให้เลือกจาก4ตัวนี้นะครับ ตัดBenqกับ Toshibaทิ้งครับ การ์ดจอไม่แรงเท่า2ตัวที่เหลือ
              ต่อมาก็มาดูว่าคุณชอบแบบไหนครับ
              Asus F8sv ได้จอ14นิ้ว พกพาสะดวก แต่เวลาทำงาน3Dจอจะเล็กนิดนึง Workspaceเท่า15.4นิ้วแต่ขนาดจอเล็กกว่านะครับ จากที่ใช้มาถ้าจะพกบ่อยๆถือเป็นตัวเลือกที่ดีครับ อ้อ Asusระบายความร้อยดีด้วยนะครับ(ใช้อยู่แต่ไม่ใช่รุ่นนี้อ่ะ) แถมศูนย์บริการก็ดีด้วย

Lenovo Y510 ถ้าจะให้ว่ากันตามตรง.. แบบว่าถ้าไปไหนมาไหนด้วยรถส่วนตัวแล้วแนะนำตัวนี้ครับ ทุกอย่างเหมือนกันแต่จอใหญ่กว่า พกยากกว่าแต่ทำงานสะดวกกว่านิดนึง ใครบอกว่า15.4ไม่ต่างกะ14นิ้วล่ะผมเถียงขาดใจครับ... เคยใช้มาแล้วทั้ง2แบบ ถ้าทำงานGraphicนอกจากต้องการWorkspaceแล้ว ยังต้องการเนื้อที่ให้มองด้วยนะครับ...
              ส่วนตัวไม่เคยใช้Lenovo แต่จากการที่เห็นหลายคนโพสในนี้ก็เป็นเครื่องยืนยันคุณภาพได้อีกเยอะครับ

ลองตัดสินใจดูนะครับ
              Asus ได้ศูนย์บริการดี, เครื่องพกง่าย
              Lenovo ได้จอ15นิ้ว, ลำโพงมีSubwoofer, DVD Slot Load(มันเป็นข้อดีหรือไม่ ลองพิจารณาดูนะครับ)

ถ้าหากมีข้อสงสัยก็โพสไว้ได้นะครับ

ปล.ขออภัยที่ตอบช้าครับ พอดีเพิ่งเห็นกระทู้ตอนกำลังจะนอนพอดี อิๆ

Comment

Originally posted by thefaith View Post
                If u want 2 play game such as CRYSIS
                Why don't u choose Desktop PC instead
                Bittorrent and Game will cause deteriorated.

If u want 2 buy
                Benq is the best value choice ( SRS Surround Sound , Aluminium Casing 2Yrs Warranty for Promotion (In the earlier))
                Lenovo build with bad material(have a problem with cooling)
                in compare with other model
                Toshiba if u can afford it.Very Good Speaker from Harman Gordon
                รู้ได้ไงว่า lenovo สร้างจากวัสดุแย่ๆ ครับ เอาอะไรมาวัดหรอ ผมใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาเรื่องระบายความร้อนเลย ตอนเล่นเกมการ์ดจอแรง มันก็ต้องร้อนธรรมดา พอเลิกแปบเดียวมันก็หายแหละ

Comment

ผมว่า lenovo ก็ไม่ได้แย่นะ ถือว่าดีเชียวล่ะ อีกอย่างในระดับราคานี้ผมว่า lenovo น่าสนสุดล่ะ
                  รองลงมาก็ asus ส่วน benq เป็นตัวเลือกที่ราคาไม่เกิน 40000 นะผมว่า

แต่ไม่ลองดูยี่ห้อ dell เหมือนคุณBeaver_XT ว่าเหรอครับ เหมาะกับงานด้วย เห็นคนที่ทำ 3d ใช้กันเยอะ

Comment

ทดสอบ

toshiba asus ซื้อมาโหลดบิทไม่คุ้มเเน่นอน lenovo เห้นว่ามีปัญหาเรื่องเครื่องร้อนอยู่คับเวลาเปิดทิ้งไว้นานๆ
                    เป็ฯผมจะเลือก benq ราคาก็ไม่เเพงมาก เปิดทิ้งไว้นานๆได้สบายเลยคับ

Comment

ไอ้ lenovo หรือ รุ่นอื่นๆเปิดเครื่องมันก็ร้อนเหมือนกันหมดแหละครับท่าน มันกินไฟนะไม่ได้กินน้ำ ถ้าคุณไม่ใช้กราฟฟิกหรือเล่นเกมที่ใช้การ์ดจอ ความร้อนมันไม่ร้อนมาก ถึงจะเปิดโปรแกรมที่ใช้การ์ดจอแต่คุณย่อหน้าต่างไปที่ bar เครื่องมันก็ไม่ร้อนมากแล้ว ลองได้เลยคับผมลองมาหลายรุ่นแหละ ความร้อนลดลงทุกรุ่น

Comment

Working...
                      X