Announcement

Collapse
No announcement yet.

hwl โคราชอยู่ที่ไหนคร๊าบ ช่วยทีคร๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hwl โคราชอยู่ที่ไหนคร๊าบ ช่วยทีคร๊าบ

hwl โคราชอยู่ที่ไหนคร๊าบ ช่วยทีคร๊าบ ตอนแรกคิดว่าส่ง ntc ซะงั้น พอดีผมอยู่ใน ม. อ่ะครับ เค้าไม่น่าจะเข้ามาส่ง ขอรายละเอียดที่ตั้งด้วยครับ และ วัน เวลาเปิดทำการด้วยครับ

ถึงจะอยู่ใน ม
    NTC ก็มาส่งให้ครับ
    Last edited by Ajuiy; 22 Mar 2008, 21:35:32.

Comment

ntc เค้าบอกว่ามาส่งใน ม. แค่วันจันทร์ กับวันศุกร์ครับ เพราะ ม. ผมมันเข้ามาไกลอ่ะครับ แต่เค้าส่ง hwl กับ ไม่ใช่ ntc ไม่ทราบว่ามันจะเหมือนกันป่าว วันจันทร์ผมก็สอบด้วย ถ้าเค้ามาส่งตอนสอบจะทำไงเนี่ย

Comment

ช่วยด้วยก๊าบ

Comment

hwl คืออะไรครับ

Comment

บริษัทขนส่ง เหมือน ntc อ่ะครับ หาข้อมูลไม่เจออ่ะ

Comment

ดัน รอคำตอบครับ

Comment

ไม่มีใครรู้เลยเหรอคร๊าบ

Comment

เดี๋ยวผมรับแทนก็ได้บอกมาอิอิิเด็ก ม . เดียวกัน

Comment

กำ

Comment

ดันหาคนทราบครับ

Comment

ม.ท.ส ชัวๆเลย แม่นบ่

Comment

yessss

Comment

ขอบอก

สำหรับใครที่คิดจะใช้บริการขนส่งจาก HWL และคิดว่าจะต้องไปนำส่งของด้วยตนเองพึงพิจารณาไว้ด้วยค่ะ
                            พอดีเพิ่งจะได้เข้าไปใช้บริการ พอจอดรถที่หน้า office ก้อเลยขนของที่จะนำไปส่งเข้าไปใน office
                            ก็เห็นว่ามีต้องรับบัตรคิว แต่ว่าที่เคาเตอร์ประชาสัมพันธ์ไม่มีใครอยู่ มีแต่พนักงานอื่นๆที่นั่งคุยนั่งเล่นกันอยู่ที่โต๊ะ
                            ตอนแรกก็คิดว่าซักพักคงจะมีพนักงานมาถามว่าจะมาทำอะไร เพราะเราก็ไม่เคยเข้ามาที่นี่ ก็ยืนเก้ๆกังๆอยู่นาน
                            พนักงานผู้ทรงเกียรติทั้งหลายที่นั่งกันหัวโด่อยู่ก็ผลัดกันมาชะเง้อมองเรา เหมือนตัวประหลาดแล้วก็ไม่สนใจยังคงก้มหน้าก้มตาหาเศษสตางค์ที่ทำตกไว้หรือ ไงไม่ทราบ คนแล้วคนเล่าทุกคนมองแล้วก็เมินราวกับว่าไม่ใช่หน้าที่ของตนเอง
                            ซักพักใหญ่จึงได้เริ่มสอบถามกับพนักงานที่นั่งหัวโด่อยู่ว่า ขอโทษนะค่ะ ที่นี่ไม่มีพนักงานรับลูกค้าเหรอค่ะ แต่สิ่งที่ได้รับคำตอบกลับมาคือ แล้วมาทำอะไรหรือค่ะ ในใจก็คิดว่า มาปล้นพวกคุณมั๊ง(ว่ะ)ก็เลยตอบไปว่าเอาของมาฝากส่ง ก็ได้รับเสียงตอบอย่างทันควันว่า อ้อต้องไปที่รับของด้านหลังแล้วถึงจะเอาใบมายื่นให้ที่นี่ ...
                            เออ..ในใจเราก็นึกว่าแล้วมันจะมี Office ที่เขียนว่า Information หรือแปลเป็นไทยว่าติดต่อสอบถามไว้ทำพระแสงอะไร พอได้รับการบริการแบบปัดหน้าที่แบบนี้ก็เลยคิดว่าขนาดเราเป็นลูกค้าเดินเข้า มาหา เอาเงินมาให้มันยังไม่ใส่ใจขนาดนี้ แล้วเลยคิดไปว่าของที่เราจะฝากส่งนั้นน่ะจะเชื่อถือได้หรือว่าจะถึงที่หมาย แล้วถ้าเกิดมีปัญหาระหว่างการส่งของขึ้นมา ก็นึกไม่ออกเลยว่าจะต้องมาตามเรื่องและพูดคุยกับพนักงานที่ไร้ความเอาใจใส่ ขนาดนี้คงจะวุ่นวายพิลึก ก็เลยตัดสินใจเดินออก
                            มาขับรถกลับดีกว่าใครจะเสี่ยงก็เชิญ นี่แหละมาตราฐานการบริการหรือ Service mind ของบ้านเรา ก็เลยเอามาเล่าสู่กันฟังเอาไว้เผื่อคิดดูละกัน สำหรับเราบริษัทที่บริการส่งของดีๆมีอีกเยอะหาใหม่ดีกว่า ไม่เอาละ HWL

(ป.ล. ถึงพนักงานของ HWLที่คิดว่าน่ารักทั้งหลาย คุณกำลังทำให้ชื่อเสียงของบริษัทเสียหาย คุณอย่ามัวภูมิใจในความเป็นพนักงานบริษัทอีกเลย น่าละอายสิ้นดี เพราะถ้าวันนึงคนที่เดินเข้ามาเป็นผู้บริหารของบริษัทที่ต้องการตรวจสอบการ ทำงาน..เชื่อได้
                            เลยว่าเค้าไล่พวกคุณออกหมด)

Comment

....แบบนี้น่าเห็นใจเจ้าของกิจการครับ

มีเยอะครับ ลูกจ้างแบบนี้ คิดว่าทำดีแค่ไหนก็ได้เงินเดือนเท่ากัน

ไม่อยากจะมองอย่างดูถูก แต่มันเป็นแบบนั้นจริงๆ

Comment

Working...
                              X