Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด K9A2 เสียบ eSATA ไม่ขึ้นอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด K9A2 เสียบ eSATA ไม่ขึ้นอ่ะครับ

พึ่งซื้อบอร์ดตัวนี้มาใหม่ๆ ประกอบเสร็จก็ลงวินโดว
    พอเสร็จเรียบร้อย ก็ลองต่อ Eternal Harddisk เป็นของโน๊ตบุ๊ค ที่มีพอร์ต eSATA กับ พอร์ต USB 2 หัว ต้องต่อ พร้อมกันทั้ง 2 สาย ถึงจะสามารถใช้ประสิทธภาพของสาย eSATA ได้
    แต่พอมาใช้บอร์ดนี้ผมเสียบ USB ไปมันก็ขึ้นแต่พอเสียบ สาย eSATA ตาม มันหายเงียบไปเลย
    ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ผมต้องดาวโหลดไดรเวอร์อะไรมาลงหรือเปล่า หรือเป็นที่ ต้องลงวินโดว แบบที่มี RAID SATA ติดตั้งมาให้ด้วยอ่ะครับ งง มากๆเลย

ดันๆ

Comment

ดันด้วยจิ ผมยิ่งอยากรู้ด้วย

Comment

ใช้วินโดวส์อะไรครับ

เห็นเขาว่าบางทีมันก็มีปัญหากับวินโดวส์บางตัวนะครับ

Comment

Working...
        X