Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าการ์ดจอ ไม่มีประกัน แร้วเสีย มันซ่อมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าการ์ดจอ ไม่มีประกัน แร้วเสีย มันซ่อมได้ไหมครับ

คือผมจะซื้อการ์ดจอที่ไม่มีประกันน่ะครับ

อยากจะทราบว่าถ้ามันเกิดมีปัญหาขึ้นมา เราควรทำไงดี

สมมุติว่าเป็นการ์ดหิ้วมา พวกๆ ร้านในพันทิปทั้งหลาย จะซ่อมได้ไหม

หรือว่าต้องส่งเข้าศูนย์ แร้วศูนย์ไหนหว่า ถ้าเปงการ์ด ATI

บอกหน่อยครับ ขอเป็นความรู้

อยู่ที่ว่ามนเสียเพราะอะไรคับ ถ้าเสียที่ตัวที่มานเปลี่ยนได้เช่นพวกCเนี่ยก็น่าจะเปลี่ยนได้ถ้าเสียเพราะ core ไหม้ก็คงต้องซื้อใหม่

Comment

ลองคิดดูก่อนซ่อมแล้วคุ้มป่าวบางทีซื้อใหม่ถูกก่านา

Comment

ขอบคุณครับ ที่ช่วยตอบ

Comment

Working...
        X