Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาเรื่องอัพเกรดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาเรื่องอัพเกรดหน่อยครับ

สวัสดีครับท่านทั้งหลาย
    เมื่อก่อนตอนผมจะซื้อคอมประกอบ ก็ได้คำแนะนำจากที่นี่แหละครับ ขอบคุณมากครับ
    วันนี้มีเรื่องมาให้ท่านทั้งหลายช่วยเหลืออีกแล้วครับ พอดีจะอัพเกรดคอมอ่ะครับ เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

สเปคคอมที่ใช้อยู่ตอนนี้นะครับ
    cpu intel C2D E6750
    m/b Gigabyte DS3
    Hdd จำยี่ห้อไม่ได้ -*- sata II 320GB
    Ram จำยี่ห้อไม่ได้อีกแระ 667 1GBx4 (4GB)
    Graphic Card Sapphire HD2900XT ครับ

พอดี จะเปลี่ยน cpu mainboard เพิ่มแรม แล้วการ์ดจอ อะครับ เลยอยากทราบว่าเปลี่ยนเป็นอะไรดี ใช้งานพวก กราฟิกแล้วก็ 3D เรนเดอร์ อ่ะครับ

cpu Q..... อะไรดีครับ
    m/b แนะนำหน่อยครับ
    Hdd ถ้าจะต่อ raid 0 ต้องซื้อกี่ตัวครับ
    Ram ว่าจะเอา 800 2GBx4
    Graphic Card ช่วยแนะนำหน่อยครับ

สำหรับงบประมาณตอนนี้ ยังไม่รู้เหมือนกัน เท่าไหร่
    น่าจะประมาณ 30,000 ครับผม

ขอบคุณมากครับ

Originally posted by chefzx View Post
    เมื่อก่อนตอนผมจะซื้อคอมประกอบ ก็ได้คำแนะนำจากที่นี่แหละครับ ขอบคุณมากครับ
    วันนี้มีเรื่องมาให้ท่านทั้งหลายช่วยเหลืออีกแล้วครับ พอดีจะอัพเกรดคอมอ่ะครับ เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

cpu intel C2D E6750
    m/b Gigabyte DS3
    Hdd จำยี่ห้อไม่ได้ -*- sata II 320GB
    Ram จำยี่ห้อไม่ได้อีกแระ 667 1GBx4 (4GB)
    Graphic Card Sapphire HD2900XT ครับ

พอดี จะเปลี่ยน cpu mainboard เพิ่มแรม แล้วการ์ดจอ อะครับ เลยอยากทราบว่าเปลี่ยนเป็นอะไรดี ใช้งานพวก กราฟิกแล้วก็ 3D เรนเดอร์ อ่ะครับ

cpu Q..... อะไรดีครับINTEL CORE 2 QUAD Q 9550m/b แนะนำหน่อยครับ ใช้ของเดิมเถอะเสียดายHdd ถ้าจะต่อ raid 0 ต้องซื้อกี่ตัวครับ 2 ตัวเป็นอย่างน้อยครับRam ว่าจะเอา 800 2GBx4
    Graphic Card ช่วยแนะนำหน่อยครับ HD4870 ราคา 10990

สำหรับงบประมาณตอนนี้ ยังไม่รู้เหมือนกัน เท่าไหร่

อย่าลืมเปลี่ยน psu ด้วยน่ะครับ...สัก 600 watt ก็พอ

Comment

Originally posted by chefzx View Post

cpu intel C2D E6750 มั่ยใช่กระจอกนะครับ
      m/b Gigabyte DS3 รุ่นไหนครับ P35 DS3 ป่าว ถ้าใช่ก็ไม่ต้องเปลี่ยน

cpu Q..... อะไรดีครับ
      m/b แนะนำหน่อยครับ
      Hdd ถ้าจะต่อ raid 0 ต้องซื้อกี่ตัวครับ 2 ตัวขึ้นไปครับ
      Ram ว่าจะเอา 800 2GBx4
      Graphic Card ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เครื่องคุณยังแรงอยู่เลยนะครับ อยากแรงอีกหาซิงค์ลมดีดี + แรมเก่งๆมา OC ก่อน ถ้าจำไม่ผิด CPU ตัวนี้ Bus 1333 นะครับ ลากดีดี เกิน 4.00 + ครับ

ปล.ถ้าซื้อใหม่จริงๆ CP๊U ตัวนี้ขาย(ผ่อน) ผมนะ จองๆ

Comment

Working...
      X